Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
RE: TOYOTA giảm giá

Theo gương ông anh TOY thằng em FÒ cũng tuyên bố giảm giá rùi có điều giảm bi nhiêu thi chịu chưa thấy nói đến chắc cái hiệp hội Otô VN kỳ này tuyên bố giải tán được rùi .

Tập Lái
9/7/05
12
0
0

Chủ tịch VAMA bây giờ là anh Mẹc,
và điều thứ Hai là anh Honda cũng đã là thành viên của VAMA.
Ford chỉ giảm giá chút ít dòng xe 5 chỗ thôi: Môngđau, focus, Escape

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

điều thứ Hai là anh Honda cũng đã là thành viên của VAMA
Bác Ma ơi, nguồn ở đâu thế bác? Không biết nên vui hay nên buồn đơi các bác nhỉ.

Tập Lái
9/7/05
12
0
0

Trích đoạn: Ikea

điều thứ Hai là anh Honda cũng đã là thành viên của VAMA
Bác Ma ơi, nguồn ở đâu thế bác? Không biết nên vui hay nên buồn đơi các bác nhỉ.

Nguồn tin từ VAMA, đảm bảo chính xác 100%.

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

HONDA vào VAMA hay không thì đâu có vấn đề gì lớn đâu mà các bác có vẻ lăn tăn quá ha. Tất cả các dòng sông rồi đều chảy ra biển cả. Bây giờ người ta (chính phủ) đang tìm phuơng án để đắp đê biển rồi.

Cứ như tình hình bán hàng tháng 1/2006 của VAMA thì không giảm giá tiếp tục thì có mà cùng dắt tay nhau phá sản ( điều này không bao giờ vì kiểu gì vẫn có lãi) hoặc chuyển hướng kinh doanh (kiếm thêm - đá ngoài).

Trừ khi VAMA kết nạp nốt mấy bác buôn xe nhập khẩu (cũ, mới) vào VAMA - để cùng nhau nâng giá - Thế thì hết nói luôn.

Chứ là em thì chỉ chờ giờ G mà có lãi tý là em khật luôn.

Mà thực tế thị trường bây giờ sao các bác biết rõ cả rồi. Giảm gía ầm ầm mà có bán được đâu (DS VAMA = >1500xe) Đúng như em dự đoán thôi. Bác nào muốn uống trà Sen, thuốc lá 555... mà không muốn mất tiền cứ ra vào mấy showoom bán xe nói có ý định lấy xe sẽ được thoả lòng. hế hế hế - Chả biết thế nào mà lần nữa.

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=178714&mpage=1&key=&#178897

Nếu HONDA vào VAMA để liên kết tăng giá thì ngay lập tức chính phủ cho nhập xe cũ <5 năm với thuế NK chỉ là 135% thôi.

Các bác cứ giam tiền ngân hàng đi (lãi xuất 3,8%/năm) là đến tháng 6 hay cuối năm các bác cũng lấy đựoc xe đẹp hơn hẳn và còn dư giả khoản VAT hay trứoc bạ gì đó rồi đấy. Em vừa bảo vợ cả làm sổ hồi sáng rồi.

Note
Không fải em không muốn cho VAMA tiền .... mà em không nhiều tiền để cho VAMA.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

nếu em mà là Honda thì dại gì mà vào VAMA nhỉ? vào đó thì 9 người 10 ý mệt lắm
không khéo giữa Honda và To lại chỏang nhau nữa nhỉ
VAMA do To nắm hết thì vào làm chi?

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Các bác ơi, Honda vào VAMA là tin THẤT THIỆT rùi. Có thấy báo chí TV thông báo gì đâu. Tin này động trời đó nghe.

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Ối trời, Honda không vào bây giờ thì 1 thời gian nữa cũng phải chui vào thôi.. AE mình chỉ còn hy vọng mấy bác "nhập khẩu" làm đối trọng để giá xe trở nên hợp túi tiền hơn thôi. Chúng ta sẽ có câu trả lời trong TƯƠNG LAI .... GẦN! ;-)

Tập Lái
18/1/06
10
0
0
43

Trích đoạn: DAOTHOAT

Theo gương ông anh TOY thằng em FÒ cũng tuyên bố giảm giá rùi có điều giảm bi nhiêu thi chịu chưa thấy nói đến chắc cái hiệp hội Otô VN kỳ này tuyên bố giải tán được rùi .

Thằng To mà giảm giá nữa chắc tôi phải đi bán máu quá