Hạng B2
9/2/06
128
0
16
RE: Toyota giới thiệu Corolla mới

Iem cũng cảm thấy vậy. Tuy nhiên bác nào thích thay đổi xe như thay áo thì nên mua To cho đỡ lỗ. Còn bác nào thích tiện nghi mà xe đem lại thì tránh xa To: giá quá mắc so với số tiền bỏ ra. Iem nghĩ độ 5-10 năm nữa thì tâm lý tiêu dùng người VN sẽ khác. Người tiêu dùng sẽ đánh giá xe qua nhiều tiêu chí như độ an toàn, độ tiện dụng, mẫu mã... chứ không thuần túy dựa trên các quan điểm truyền miệng về tính tiết kiệm của To. Khi đó To có lẽ vẫn là số 1 nhưng không còn là đa số áp đảo.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.437
113
đây

Nghe Bác nói câu này chắc em không dám cười. Cứ xe nào mua nhiều là tỷ lệ hỏng nhiều hả Bác. Sao em thấy Cam LD, Cam nhập (kể cả Altis cũ xa lắc xa lơ) chạy như lợn con mà số lượng rao bán mỗi loại cũng không nhiều bằng Civic.

vì "giữ giá" nên bán không đc đó bác, đã không có tiền thì có muốn mua xe cũ với giá cao không bác, bác có thấy Laser cũ tại sao đc tìm mua nhiều tới như vậy không, vì nó quá tốt so với $, cùng hạng với nhau Altis cũ bán cao hơn Laser cũ 2-3K thì ai dại gì mà mua Altis, giảm xuống để bán thì lỗ quá nên bán không đc , đã sính Toy mua Toy xài, bán Toy thì mua cái gì, mua Toy nữa sao, thế nên mới ít có giao dịch, nhiều người tâm lý mua Toy làm của (như mua Dream ngày xưa) vậy.

những người đã dám chọn con đường khác Toy là những người co suy nghĩ mới, biết thụ hưởng (chưa chắc họ giàu hơn) nên Civic trẻ trung họ chọn, giờ mẫu khác ra họ bán để đổi và thụ hưởng, giao dịch nhiều là lẽ thường

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thế có bác nào đăng ký chạy thử Altis mới chưa?? hay chỉ phỏng đoán giống như thầy bói xem voi??

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: tuanle

những người đã dám chọn con đường khác Toy là những người co suy nghĩ mới, biết thụ hưởng

:DCòn những người trước xài hàng khác , nay qua xài To thì sao bác :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: adco

những người đã dám chọn con đường khác Toy là những người co suy nghĩ mới, biết thụ hưởng

:DCòn những người trước xài hàng khác , nay qua xài To thì sao bác :D
... thì không có ý định đổi xe nữa :D:D

Em dzọt lẹ chứ không bể đầu như chơi :D:D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Cái này em nói riêng với bác tuanle nhe, bác mà giận thì cũng chịu mà thôi:
- Xe máy: Honda
- Xe hơi: Toyota

Sao vậy nhỉ???:D:D

Tập Lái
13/4/08
11
0
0

những người đã dám chọn con đường khác Toy là những người co suy nghĩ mới, biết thụ hưởng (chưa chắc họ giàu hơn) nên Civic trẻ trung họ chọn, giờ mẫu khác ra họ bán để đổi và thụ hưởng, giao dịch nhiều là lẽ thường

Như vậy là những người chọn TOY là những người suy nghĩ cũ và không biết thụ hưởng hả Bác. Thế những người mua Yaris, Corolla, Camry, Avalon, Rav4, Fortuner, Lexus đủ loại... là những người không biết thụ hưởng hả Bác

Bác thấy bao nhiêu năm nay, dân mình chuộng 2 bánh Honda vẫn y như thủa nào, có giảm độ đam mê gì đâu, Từ Cup 50, Cup 82, Dream II, Spacy, @, Dylan, SH, PS rồi Future, Airblade gì đó... em cũng không nhớ hết. Thậm chí trong Miền Nam còn gọi xe máy là xe Honda. Vậy những người không chọn con đường mới này là những người suy nghĩ cũ và không biết tận hưởng sao Bác.

Xe nào cũng có cái hay, cái dở. Nhưng chỉ có cái Bác đừng thích Civic quá mà lại quá chê bai TOY hay xe khác.

Em chỉ thấy Bác nào nói:"Em mua Civic vì em thích Civic, đơn giản thế thôi" là bao hàm đầy đủ nội dung rồi.

Vài dòng Kính Bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/2/06
128
0
16

Các pác phải tính toán từng ly từng tý như khoai tây thì các pác sẽ thấy vấn đề ngay, như iem đã phân tích bên trên. Iem là người ko đi Hon lẫn To:

1) Iem không chọn To LD vì những lý do như iem phân tích bên trên vì quá mắc so với tiện nghi nó đem lại
2) Tuy nhiên nếu giữa 2 model nhập khẩu ví dụ Camry nhập/ Accord nhập thì khác. Iem sẽ chọn iem nào phù hợp với các tiêu chí của iem vì xe NK khó mà làm giá được như xe LD