Tập Lái
13/4/08
11
0
0
RE: Toyota giới thiệu Corolla mới

Nghe các Bác nói em cứ nghĩ Civic là của hiếm khó tìm lắm:D
Chung quy cũng chỉ tại có nhiều Bác đang đi Civic quá, nên Bác nào cũng phải khen thôi. Bác nào cũng nói:
Giá Civic: Hợp lý nhất trong các xe cùng hạng.
Option 1: Tốt nhất trong các xe cùng hạng
Option 2: Tốt nhất trong các xe cùng hạng
... (nhiều khi còn hơn cả xe hạng trên)

Như vậy thì anh em nào cùng tầm tiền mà không mua Civic thì chắc "có vấn đề" rồi, vì không mua xe "tốt nhất, tốt nhất", haha:D
Nhưng có điều trên các trang rao vặt "Mua bán ô tô", số lượng Civic cũ rao bán chiếm số lượng rất nhiều đấy các Bác ạ, mà với giá bị giảm còn hơi bị "thê thảm" nữa đấy.:D

Hạng B2
14/7/08
405
0
16
53

Hôm thứ 7 em có đi xem Tôy ra mắt Altis mới. Nói thật các bác chứ em là thất vọng kinh khủng. Tổ chức thì lôm côm, chẳng chuyên nghiệp tí nào. Nếu bác nào có đi hôm ấy thì có nhớ có ẻm cao cao lên bốc thăm số trúng thưởng đầu tiên không ạ? 2 người bốc số sau giúp cho nó thì được quà, còn ẻm cao cao ấy thì chẳng tặng gì..Ca nhạc thì cứ như trả bài, bác nào tinh ý còn thấy mấy em múa còn lẩm bẩm...1, 2, 3...4 rồi mới xoay, vv...

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn

Lẩm bẩm rùi xoay, sau đó trượt té, anh chàng phải đỡ cô nàng đó!
.
@ledu: Nếu bác nào có đi hôm ấy thì có nhớ có ẻm cao cao lên bốc thăm số trúng thưởng đầu tiên không ạ? 2 người bốc số sau giúp cho nó thì được quà, còn ẻm cao cao ấy thì chẳng tặng gì.. -> do chưa chuẩn bị quà kịp?.
Bác còn nhớ lúc vị tổng giám đốc TOY VN lên trao quà,... nhưng phải đợi một lúc quà mới mang ra đó.
Còn nữa, bác có nhớ các cặp "giai nhân" được mời lên "khám phá" xe không? Khi được phỏng vấn các bác ấy cứ trả lời theo kiểu thuộc lòng: tao mời mày đi dự sao dám nói khác được (hổng dám chê), có một ẻm còn tự tin "tui sẽ mua 01 chiếc" ở TOY Bến Thành đó --> xem xe ban đêm với ánh sáng không đủ trong vòng 03 phút quyết định luôn --> quyết định khiếp thật nhể? --> TOY quá có uy tín trong lòng người VN nhể?

Hạng F
5/3/05
8.717
73.083
113
đây

em chả có đi civịt, nhưng bác nói em thấy buồn cười
Trích đoạn: vitquay

Chung quy cũng chỉ tại có nhiều Bác đang đi Civic quá, nên Bác nào cũng phải khen thôi. Bác nào cũng nói:

Như vậy thì anh em nào cùng tầm tiền mà không mua Civic thì chắc "có vấn đề" rồi, vì không mua xe "tốt nhất, tốt nhất", haha:D
Nhưng có điều trên các trang rao vặt "Mua bán ô tô", số lượng Civic cũ rao bán chiếm số lượng rất nhiều đấy các Bác ạ, mà với giá bị giảm còn hơi bị "thê thảm" nữa đấy.:D
- Không phải sao, nếu so Altis 1.8 với Civic 1.8 thì rõ là Altis quá đắt, còn so Altis 1.8 với Civic 2.0 thì rõ là Altis quá nghèo về nội dung
số lượng Civic cũ rao bán chiếm số lượng rất nhiều đấy các Bác ạ
- Mua nhiều thì tỉ lệ với hỏng nhiều, bán nhiều, em thấy Ỉn cũng bán nhiều đấy bác

Nói chung em cứ thấy Altis mới nó... tội nghiệp thế nào ấy, Camry "con" :mad: chuộng Cam nhưng chưa tới thì mua altis đỡ (chắc Toy nó chơi bài này), giống chạy Ya Cynus cho giống Dylan "con" :D, chả có nét riêng gì cả, Cam bán đc là nặn ra Altis bán tiếp, đơn giản, thu lời lớn :D, phục bọn Nhật cái khoản này

Hạng B2
14/7/08
405
0
16
53

Trích đoạn: nisibili

Lẩm bẩm rùi xoay, sau đó trượt té, anh chàng phải đỡ cô nàng đó!
.
@ledu: Nếu bác nào có đi hôm ấy thì có nhớ có ẻm cao cao lên bốc thăm số trúng thưởng đầu tiên không ạ? 2 người bốc số sau giúp cho nó thì được quà, còn ẻm cao cao ấy thì chẳng tặng gì.. -> do chưa chuẩn bị quà kịp?.
Bác còn nhớ lúc vị tổng giám đốc TOY VN lên trao quà,... nhưng phải đợi một lúc quà mới mang ra đó.
Còn nữa, bác có nhớ các cặp "giai nhân" được mời lên "khám phá" xe không? Khi được phỏng vấn các bác ấy cứ trả lời theo kiểu thuộc lòng: tao mời mày đi dự sao dám nói khác được (hổng dám chê), có một ẻm còn tự tin "tui sẽ mua 01 chiếc" ở TOY Bến Thành đó --> xem xe ban đêm với ánh sáng không đủ trong vòng 03 phút quyết định luôn --> quyết định khiếp thật nhể? --> TOY quá có uy tín trong lòng người VN nhể?

Thôi em cũng nói luôn...ẻm chưn dài í là bạn gái em đóa ợ. Nó làm chưn dài em quê quá xá nên ngay lập tức đầu tuần này em lấy Civic luôn không phân vân 1 tí nào hết...Tất nhiên là đi xem cho thõa cái tò mò thôi chứ chẳng phải là em vì ghét buổi ra mắt Altis mới mà mua ngay Civic đâu. Có điều sau buổi xem xe ấy thì em chắc chắn rằng quyết định lấy Civic là quá chuẩn. Thêm cái chuyện ban tổ chức làm quê bạn gái của em...khiến cho quyết định lấy Cì vịc càng quyết đoán hơn.

Hạng B2
15/11/07
272
1
0

Em góp vui một tý, em Altis này cũng không có gì mới hơn lắm đâu, cũng chỉ hơn nhau về ngoại thất thôi, còn tất cả hầu như không thay đổi ngoài thêm số AT model. E thì chẳng chạy Ci, cũng chẳng chạy Toy, nhưng cũng không thấy ấn tượng lắm về em này đâu. Còn việc mua hay ko thì tùy thuộc vào tính cách của từng bác, 9 người 10 ý mà.

Cho nên đẹp hay xấu tùy người, còn giá cả thì do thương hiệu và tính sùng bái Toy của người Việt nam mình nên nó đắt hơn thôi. Chứ em thấy các em khác cũng tiết kiệm xăng đấy chứ. Laser của em chạy 4 năm rồi mà cũng chỉ uống bia ngang Altis, nghiêm chỉnh 100%. Cho nên cần là cần xe đi chứ cũng ko cần hoành tráng quá, còn các đại gia thì em ko phát biểu.

Tập Lái
13/4/08
11
0
0

Trích đoạn: tuanle

em chả có đi civịt, nhưng bác nói em thấy buồn cười
Trích đoạn: vitquay

- Không phải sao, nếu so Altis 1.8 với Civic 1.8 thì rõ là Altis quá đắt, còn so Altis 1.8 với Civic 2.0 thì rõ là Altis quá nghèo về nội dung
số lượng Civic cũ rao bán chiếm số lượng rất nhiều đấy các Bác ạ
- Mua nhiều thì tỉ lệ với hỏng nhiều, bán nhiều, em thấy Ỉn cũng bán nhiều đấy bác

Nói chung em cứ thấy Altis mới nó... tội nghiệp thế nào ấy, Camry "con" :mad: chuộng Cam nhưng chưa tới thì mua altis đỡ (chắc Toy nó chơi bài này), giống chạy Ya Cynus cho giống Dylan "con" :D, chả có nét riêng gì cả, Cam bán đc là nặn ra Altis bán tiếp, đơn giản, thu lời lớn :D, phục bọn Nhật cái khoản này

Nghe Bác nói câu này chắc em không dám cười. Cứ xe nào mua nhiều là tỷ lệ hỏng nhiều hả Bác. Sao em thấy Cam LD, Cam nhập (kể cả Altis cũ xa lắc xa lơ) chạy như lợn con mà số lượng rao bán mỗi loại cũng không nhiều bằng Civic.

Ỉn có nhiều người mua cho nhu cầu gia đình, nhưng có một số luợng lớn để phục vụ mục đích kinh doanh như cho thuê xe, taxi... Civic la sedan gần như chỉ chạy gia đình, Bác bảo số lượng bán Civic ngang với Ỉn thì rõ ràng Civic có sự "chóng chán" của người tiêu dùng và việc rớt giá cũng như có mặt đầy ở các trang bán xe là điều khó tránh.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/6/08
107
0
16

Tâm lý sùng bái TOY của nguời VN mình còn quá cao nên cho dù Altis mới có kém Civic và giá cao thì cũng chưa chắc doanh số của nó kém, không hiểu đến bao giờ bà con VN mới hết tâm lý sùng bái TOY.