Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
mình đã ngồi thử xe của Toy, Ford và Mec dòng này. Tuy nhiên phải nói thật là không thể ngồi được xe của Toy, cảm thấy cực kỳ tù túng và bí bách do chỗ ngồi quá bé và không gian quá hẹp... đi quãng đường 50-80km là biết nhau ngay. Tôi nghĩ đó cũng là lý do chiếc này ế ở VN, lượng bán ra chắc phần đông là các công ty của Nhật
Con này chất đầy đi quãng đường tầm 100km trở lên : bao say ...:D

Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Mình đã được đưa đón khi đi làm bằng cả 3 dòng xe là Toyota Hiace,Mercedes sprinter va Ford Transit,cảm nhận vẫn thấy ngồi trên con Ford là êm ái và đầm chắc nhất.Toyota thì ghế ngồi quá nhỏ và chật.Em này hy vọng thay đổi được không gian dễ thở xíu thì may ra cạnh tranh nổi,giờ có thêm con Solati khổng lồ nữa chắc sẽ khó cho Toyota rồi o_O

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Đánh Transit, Solati là chính nên thiên hướng thiết kế bắt đầu thay đổi. Hiace, Solati e chưa chạy chứ Transit Van e chạy cũng kha khá rồi, đầm chắc máy mạnh nhưng xe dài quá khó xoay trở, Hiace trước đây nhỏ gọn dễ xoay hơn.

Hạng F
3/10/15
9.836
12.100
113
chắc bác cao phải 1m8, còn em 1m7 ngồi phà phà chẳng ăn thua gì, cơ bản xe Toyota là xe dành cho người Nhật, họ cần xe nhỏ gọn để di chuyển linh hoạt. Cá mập ế khách là do giá quá cao thôi.
1m8 vẫn chả là gì, nếu trên 1m9 gần 2m thì mới đáng gọi là chật một tẹo.
Xe cộ nó làm chuẩn hết cả, đâu có lý gì cho người nhỏ ngồi tốt mà người mập to ngồi khó.
Nhỏ như mấy xe sedan B hoặc C mà ghế sau thậm chí 2m ngồi cũng vẫn ổn nhé.
Giữa ngồi ổn và đòi ngồi cho dư cho thừa thì lại là 2 việc khác hẳn nhau.

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
1m8 vẫn chả là gì, nếu trên 1m9 gần 2m thì mới đáng gọi là chật một tẹo.
Xe cộ nó làm chuẩn hết cả, đâu có lý gì cho người nhỏ ngồi tốt mà người mập to ngồi khó.
Nhỏ như mấy xe sedan B hoặc C mà ghế sau thậm chí 2m ngồi cũng vẫn ổn nhé.
Giữa ngồi ổn và đòi ngồi cho dư cho thừa thì lại là 2 việc khác hẳn nhau.
Nhất trí với bác, mình 1 lần xuyên việt trên xe chất 12 người cùng hành lý với con Cá mập 2009 form ngắn, đi phà phà cả đoàn tỉnh queo ko thấy mệt mỏi gì.

Tập Lái
11/5/16
29
14
3
41
dòng VAN có ko bác. B2 chạy VAN dc ko ta. VAN là đi dc 2 người hay 3 người.

cám ơn