Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Mình lấy Hiace nguyên bản roài làm lại và đăng kiểm cải tạo xuống Van vẫn được nha bác. Chỉ giữ lại hàng ghế tài xế thui đó bác.
Được tuốt, 3 ghế hoặc 6 ghế đều được.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Nhất trí với bác, mình 1 lần xuyên việt trên xe chất 12 người cùng hành lý với con Cá mập 2009 form ngắn, đi phà phà cả đoàn tỉnh queo ko thấy mệt mỏi gì.
Hihi chuẩn bác.
Mấy cái đó gọi là hội chứng đòi hỏi thừa mứa.
Em có lần chạy uber 4 chỗ, ghế trước của em luôn để tiêu chuẩn nên hơi sát mặt tablo.
Có lần thằng tây cao nghệu nó bảo nó 1m86 nhảy vào ghế trước la làng kêu em coi sao mà kéo ghế ra cho nó ngồi mới đủ body nó.
Cái em bảo mày ngồi ngoan ngoãn vào xem có vừa không là biết. Cái nó ngồi đàng hoàng vào thì vừa y!
Toàn đòi hỏi thừa mứa.
Ai ỏng ẹo chê ghế chật xe nhỏ thì làm ơn xem thử ghế economy trên máy bay là biết, nó để cứng tiêu chuẩn chả ai trượt lên xuống được như ghế xe. Vậy mà ngồi vừa từ cả mấy thằng trâu bò châu Phi đến mấy thằng châu Á nhái bén.
Haiz, biết đủ là đủ bác ạ.

Hạng C
29/7/18
519
172
58
32
Hồ Chí Minh
xetot.com
Toyota ngày càng bí ý tưởng, các dòng xe dạo này cứ lấy thiết kế của Alphard mà đưa xuống, Avanza rồi giờ thằng này.

Hạng C
24/8/13
526
760
93
Vũng Tàu
Toyota ngày càng bí ý tưởng, các dòng xe dạo này cứ lấy thiết kế của Alphard mà đưa xuống, Avanza rồi giờ thằng này.
ko dám bí đâu ông nội ơi, riêng tại Nhật thôi Toyota đã có trên 50 mẫu xe khác nhau rồi. Chẳng qua cái thị trường Đông Nam Á này nó làm cho có là đủ bán rồi nên cũng chẳng cần phải đầu tư gì nhiều thôi.

Hạng C
11/3/11
769
647
93
tiêu chí của người nhật là nhỏ gọn nhanh lẹ tiết kiệm nên họ bảo thủ với from nhỏ. dòng cá mập này chỉ có cty sử dụng nhiều. còn dịch vụ du lịch bây giờ thì hd solati đang là thế thượng phong

Tập Lái
11/5/16
29
14
3
41
Được tuốt, 3 ghế hoặc 6 ghế đều được.
cải tạo lại VAN đăng kiểm tính xe VAN hay 16 chổ. khi chạy ngoài đường thì sài B2 hay dấu D bác. Lưu thông tính phí cầu đường có tính xuống ko bác.
cám ơn !

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Trước e cầm B2 chạy bình thường, trong cavet ghi là tải van, có trọng tải luôn. Ko quá số người quy định, ko quá trọng tải thì cứ chạy. Phí cầu đường cũng tính theo tải trọng, diện xe tải, trước e toàn chạy loanh quanh nội thành nên ko nhớ rõ.

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
cải tạo lại VAN đăng kiểm tính xe VAN hay 16 chổ. khi chạy ngoài đường thì sài B2 hay dấu D bác. Lưu thông tính phí cầu đường có tính xuống ko bác.
cám ơn !
Cải tạo lại thì chi phí đăng kiểm cải tạo, hay cầu đường đều trở thành Van hết nha bác. Em thấy khách em bằng B2 vẫn chạy phà phà nha^^