Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Chắc chắn nó không phải là hộp số AT truyển thồng dùng Torque Converter. Có thể đó là hộp số ly hợp kép với cơ chế chuyển số manual và có chân côn.
Like. Em cũng nghĩ Toy sẽ ko chơi AT kiểu biến mô mà khả năng là Ly hợp kép. Nhưng nếu em nhớ ko lầm thì Toy gần như chưa có tiền lệ xài hộp số ly hợp kép Dual Clutch. Mà chỉ có con Lexus LFA xài hộp số tự động Single Clutch khá là độc.

• Like
Reactions: cuda
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Thì cũng giống cần số thường. Đang de với số R nhấn nút P tất nhiên ko đc. Đang chạy số D nhấn nút R hay P tất nhiên cũng ko
Bác hiểu sai ý em. Em hỏi khi nhấn cái nút Đỏ để chuyển từ số Auto qua số sàn thì có phải dừng xe ko đó bác.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.525
113
Bác hiểu sai ý em. Em hỏi khi nhấn cái nút Đỏ để chuyển từ số Auto qua số sàn thì có phải dừng xe ko đó bác.
Chắc chắn nó không phải là hộp số AT truyển thồng dùng Torque Converter. Có thể đó là hộp số ly hợp kép với cơ chế chuyển số manual và có chân côn.

Xem hình và "sờ voi" suy luận
Xe có chân côn, cần số
Xe có nút vô số tụ động
Xe có cần dừng khi chuyển từ Auto sang Manual?
Toyota hé lộ xe thể thao hybrid GR HV Sports Car với hộp số kỳ lạ

Tập Lái
14/10/17
14
6
3
37
Theo em chắc ko có chân côn. Còn nữa, ko rõ khi nhấn nút chuyển chế độ số thì có phải dừng xe không?
Em nghĩ là phải chọn trc khi nổ vì thế nút bấm ở cần số và ko có chân côn như bác