Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Cái giá quá mắc thì người ta nói quá mắc. Một số anh lại lại đêm chuyện có tiền với ko có tiền vô làm gì ko biết.
Do nhiều pác nên đây tỏ vẻ mình khôn hơn người thôi pác. Cứ nghĩ những người mua xe này toàn lũ ngu dốt ko hiểu biết gì về công nghệ nên nhiều anh em thấy ngứa thôi. Người ta bỏ ra 3 tỷ bạc mua con xe này em nghĩ những người đó giàu hơn 90% anh em trên os này. Mà ở đời những thằng nhiều tiền ít thằng ngu lắm

Hạng B2
16/4/16
110
630
93
Toyota Highlander/Toyota Kluger họ gọi là mid-size crossover SUV đó bác

From Wikipedia, the free encyclopedia
The Toyota Highlander (Japanese: トヨタ ハイランダー Toyota Hairandā), also known as the Toyota Kluger(Japanese: トヨタ クルーガー Toyota Kurūgā), is a mid-size crossover SUV produced by Toyota. It is built on the same platform as used on the Toyota Camry, but based on size of the Toyota Avalon chassis.[1]
Bác chủ viết vậy là đúng rồi đó bác:)

Bác đã không biết còn hỏi ngược :) tên chính thức của CUV là crossover SUV viết tắt là CUV.
Sẵn đây em nhờ các bác khai sáng dùm em SUV khác Crossover ở chỗ nào được ko? em nghe tụi tây ba lô nó đồn là 2 con này cái vụ khung gầm khác nhau kha khá đó. Cái này em hỏi thật chứ hổng có “trào phúng” nha.

Tập Lái
7/6/18
20
7
3
30
Sẵn đây em nhờ các bác khai sáng dùm em SUV khác Crossover ở chỗ nào được ko? em nghe tụi tây ba lô nó đồn là 2 con này cái vụ khung gầm khác nhau kha khá đó. Cái này em hỏi thật chứ hổng có “trào phúng” nha.
Bác tham khảo thêm Touareg hãng Volkswgen , giá mềm , xe chuẩn , đáng quan tâm

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Vào fb bấm văn công quang sếp em đúng y bác nói đó có điều sai ở chỗ ổng đi lx570, thuê tài lái fortuner chở con ổng đi học
Người mua con này thì bảo đảm bác trong nhà thế nào cũng có LX570 hoặc LS450L (hoặc 1 con sedan Đức), chứ dân không tiền nhìn cái giá hoảng mọe nó rồi. Còn những ai giàu thì tiền của họ bỏ ra họ tự biết tính sao cho hợp lý để phục vụ công việc kiếm tiền của họ chứ chẳng cần đợi ai chỉ ngoài mấy a xin tiền bố mẹ hoặc mới trúng số.

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Do nhiều pác nên đây tỏ vẻ mình khôn hơn người thôi pác. Cứ nghĩ những người mua xe này toàn lũ ngu dốt ko hiểu biết gì về công nghệ nên nhiều anh em thấy ngứa thôi. Người ta bỏ ra 3 tỷ bạc mua con xe này em nghĩ những người đó giàu hơn 90% anh em trên os này. Mà ở đời những thằng nhiều tiền ít thằng ngu lắm
Đầy thằng rất nhiều tiền nhưng vẫn rất ngu. Mấy bọn tham quan nhiều thằng là cccc nhưng rất mặt thộn, chỉ biết đớp thôi chứ chả biết cái con đàu pòi gì cả:D

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Nghe nói + đọc loáng thoáng nhe bác:
ngày xưa có 2 loại xe chính là xe con và xe tải (car & truck).
Crossover dựa trên cấu tạo xe con, SUV dựa trên cấu tạo xe tải.
Cấu tạo xe con thường là Unibody - tạm gọi khung sườn liền khối - bốn bánh xe gắn lên cục chátxi (chassis)
Câu tạo xe tải là body-on-frame - bánh xe gắn lên 2 cầu gắn vào cái khung giống cái thang, rồi cái body nó đặt lên trên cùng.
Mỗi dạng khung gầm có ưu nhược riêng.

Theo em hiểu nôm na Crossover là "lai" giữa xe con và xe tải: cấu tạo theo kiểu xe con mà hình dáng thì giống SUV.

• Like
Reactions: R.NineT
Hạng B2
16/4/16
110
630
93
Nghe nói + đọc loáng thoáng nhe bác:
ngày xưa có 2 loại xe chính là xe con và xe tải (car & truck).
Crossover dựa trên cấu tạo xe con, SUV dựa trên cấu tạo xe tải.
Cấu tạo xe con thường là Unibody - tạm gọi khung sườn liền khối - bốn bánh xe gắn lên cục chátxi (chassis)
Câu tạo xe tải là body-on-frame - bánh xe gắn lên 2 cầu gắn vào cái khung giống cái thang, rồi cái body nó đặt lên trên cùng.
Mỗi dạng khung gầm có ưu nhược riêng.

Theo em hiểu nôm na Crossover là "lai" giữa xe con và xe tải: cấu tạo theo kiểu xe con mà hình dáng thì giống SUV.

Yep, vậy em đố bác Crossover SUV là cái xe kiểu gì?

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Bạn e ở Mẽo nó mua e này tháng 9/2017 bản full giá lăn bánh là 47k.
Cái hình bác chủ up lên nhìn cái đầu xe e tưởng Innova. Ngó vào nội thất phát nản.

• Like
Reactions: pcloud