Hạng C
16/6/15
663
2.760
93
Tôi đã chứng minh bằng các câu hỏi của tôi đấy. Anh chỉ kết luận được khi những điều tôi nêu đó anh đã nắm rõ, còn không rõ có nghĩa anh quá thiếu trách nhiệm với những điều anh viết. Tôi nghĩ tôi dừng ở đây được rồi khi anh viết thế mà đến giờ vẫn chưa thấy lỗi là gì. Nếu anh là người của ban qtv OS thì rất đáng tiếc anh ah.

Lần sau nếu biết rõ cái gì thì hãy vô thể hiện. Đừng có kiểu vô đây nói chuyện như kiểu mấy cậu "choi choi" rồi khi bị hỏi ngược lại thì trả lời kiểu ậm ờ rồi rút lui.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Mấu chốt vấn đề nằm ở đây, nếu bỏ cái đối tượng này ra thì ko chừng hillux và Dmax sẽ xếp chót bảng và ranger với navara lại leo lên đầu
dân Thái chuộng Hilux và D-Max là do các phiên bản thấp trang bị ca-bin đơn bán rốt tốt do đặc tính là giá thành thấp

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mấu chốt vấn đề nằm ở đây, nếu bỏ cái đối tượng này ra thì ko chừng hillux và Dmax sẽ xếp chót bảng và ranger với navara lại leo lên đầu
dân Thái chuộng Hilux và D-Max là do các phiên bản thấp trang bị ca-bin đơn bán rốt tốt do đặc tính là giá thành thấp
Vụ này thể hiện sự phân cấp "áo vàng" vs "áo đỏ" trong xã hội thái đó bác

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
10/7/08
513
432
63
Lần sau nếu biết rõ cái gì thì hãy vô thể hiện. Đừng có kiểu vô đây nói chuyện như kiểu mấy cậu "choi choi" rồi khi bị hỏi ngược lại thì trả lời kiểu ậm ờ rồi rút lui.
Tôi rất tán dương bài viết của chủ thớt, rất chi tiết số liệu thống kê phản ánh thói quen tiêu dùng của 2 nước.
Trong khi có bác không biết trình đến đâu "choi choi' nhảy vào ném đá chê bai, nêu ra một loạt câu hỏi "bắt" người khác phải trả lời mình ?! Xin lỗi chứ việc éo gì phải trả lời hay viết bài theo ý của anh ??? Anh có giỏi thì sao không tự viết một bài tự trả lời những câu hỏi của mình đi ??? Đúng là trẻ trâu thích tỏ ra nguy hiểm !
Nước VN này không phát triển đc cũng vì một phần những con người luôn có tư tưởng soi mói đố kỵ GATO, chỉ giỏi công kích chê bai người khác trong khi éo biết mình trình đến đâu !
Có bác viết bên trên nói người Thái Lan rất tôn trọng nhau vì Quốc vương của họ dạy bảo dân chúng phải biết sống thương yêu nhau đùm bọc nhau, chứ không như VN mình thiếu một niềm tin, không có tư tưởng lớn, sống vị kỷ cho bản thân mình thôi nên mãi nghèo là vậy.

P/s: Mọi người search mạng đọc bài "Vì sao VN mãi nghèo" của anh Đỗ Cao Bảo phân tích đọc sẽ hiểu rõ hơn.
http://www.blogcamxuc.net/2016/11/tai-sao-dat-nuoc-ta-mai-ngheo-mot-bai-viet-hay-nen-doc.html

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
8/8/16
650
545
93
Bên Thái họ mua xe bán tải để làm đúng chức năng xe bán tải. Loại bán tải 2 chỗ bán được rất nhiều, nhất là ở vùng nông thôn.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33

Chỉ vì tôi không muốn nói tiếp với người thiếu trách nhiệm với lời mình nói trước cộng đồng thôi anh, tôi đã đưa ra các vấn đề rất rõ, anh nên xem lại ai là người lập lờ thông tin.
Vấn đề là anh tự nói và kết luận trước cộng đồng một vấn đề và anh không hề biết rõ. Những câu hỏi của tôi đây, những câu này là tiền đề để 1 người có thể kết luận 1 vấn đề như anh đã nêu. Anh đã nắm được bao nhiêu thông tin trong các câu hỏi này?
"Trong hơn 2000 xe/tháng của nó có bao nhiêu chiếc Wildtrak bác chủ biết k? Trong cở 10.000 xe/tháng của Hilux có bao nhiêu chiếc bản cao nhất bác chủ biết k? Giá bản cao nhất của 2 con bên thái chên nhau bao nhiêu bác chủ biết k? Bản base của Ranger giá còn thấp hơn bản base của Hilux bác chủ nhận định sao? Doanh số toàn cầu Hilux gấp 3 lần Rager bác chủ nhận định sao?"
Một lần nữa tôi nghĩ anh nên có trách nhiệm hơn với điều mình viết trước cộng đồng vì qua những cm của anh, tôi không thấy được anh hiểu rõ vấn đề mà anh muốn nói.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: austria
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Tôi rất tán dương bài viết của chủ thớt, rất chi tiết số liệu thống kê phản ánh thói quen tiêu dùng của 2 nước.
Trong khi có bác không biết trình đến đâu "choi choi' nhảy vào ném đá chê bai, nêu ra một loạt câu hỏi "bắt" người khác phải trả lời mình ?! Xin lỗi chứ việc éo gì phải trả lời hay viết bài theo ý của anh ??? Anh có giỏi thì sao không tự viết một bài tự trả lời những câu hỏi của mình đi ??? Đúng là trẻ trâu !
Nước VN này không phát triển đc cũng vì một phần những con người luôn có tư tưởng soi mói đố kỵ GATO, chỉ giỏi công kích chê bai người khác trong khi éo biết mình trình đến đâu !
Có bác viết bên trên nói người Thái Lan rất tôn trọng nhau vì Quốc vương của họ dạy bảo dân chúng phải biết sống thương yêu nhau đùm bọc nhau, chứ không như VN mình thiếu một niềm tin, không có tư tưởng lớn, sống vị kỷ cho bản thân mình thôi nên mãi nghèo là vậy.

P/s: Mọi người search mạng đọc bài "Vì sao VN mãi nghèo" của anh Đỗ Cao Bảo phân tích đọc sẽ hiểu rõ hơn.

Trước khi nói anh nên tìm hiểu dữ liệu bài viết sử dụng. Anh hãy so sánh dữ liệu nguồn và thông tin của bài viết sẽ hiểu vì sao tôi nói như thế. Còn 1 vấn đề nữa là anh nên đọc hiểu rõ hơn để biết tôi đanh đề cập đến vấn đề nào trong bài viết, anh phải thấy rằng tôi không đề cập gì đến dữ liệu của bài viết, tôi chỉ đề cập đến nhận định không căn cứ của chủ thớt (vấn đề này tôi thấy chủ thớt còn hiểu tôi nói đến cái gì). Còn đây là link của bài viết gốc, anh có thể tự tìm hiểu thêm.
http://www.headlightmag.com/salesreport-january-2017/

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: austria
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em thật sự ko hiểu các bác đang cãi nhau vì vấn đề gì nữa. Hilux với D-Max bán chạy ở Thái thì liên quan gì đến việc bán ko chạy ở VN. Vì sao dân Việt lại phải mua ô tô giống dân Thái? Bây giờ em nhận định là dân Việt thích ăn ngon mặc đẹp nên chuộng mua xe hơi đẹp nhiều options thì các bác thấy có đúng ko. Còn dân Thái thế nào thì em ko biết vì em ko phải người Thái cũng ko sống ở Thái. Với cả em cũng chả có thời gian để quan tâm người Thái thế nào. Em chỉ quan tâm xe nhập từ Thái về VN chất lượng có tốt ko. Chấm hết!

Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
Hilux đa dạng các sp bán tải: cabin đơn, 1.5, cabin đôi. giá lại rẻ khoảng 375 triệu cho cabin đơn :).
Toyota Hilux và Isuzu D-Max đang “làm mưa làm gió” ở Thái nhưng lại “èo ọt” ở Việt Nam