Hạng B2
28/7/13
417
706
93
14
Con này máy nhỏ như con mỏning, to như con i10 mà nhiều bác cứ kêu rip Kona Seltos em thấy hơi buồn cười

• Like
Reactions: Huboss and Linh74
Hạng B1
19/10/20
68
102
33
28
Mấy anh Nhật bổn làm động cơ turbo xăng cần phải qua kiểm chứng một thời gian. Chứ này không phải thế mạnh của mấy ảnh.
Toy làm turbo kiểu gì cuối cùng lại đi mua của BMW, Honda thì động cơ turbo trên CRV và Civic bị xăng pha vào nhớt khi đi trời lạnh. Huống hồ con Raize này là Daihatsu chả biết ổn không, sài được bao lâu.
Xe này muốn mua phải chờ vài chuột bạch mua trước coi sao chứ động cơ hút khí tự nhiên mới là truyền thống của mấy ảnh.
https://www.google.com/amp/s/amp.vi...-dong-co-van-nguoi-thiet-hai-nang-481700.html
Chắc con Supra là đồ chơi bên cạnh con BMW M3 hay M5 hả bác :rolleyes:

Thời đại nào mà 1 hãng còn độc quyền công nghệ. Niềm tự hào CVT của xe Nhật nay xe Hàn bắt đầu lắp đầy rồi, thì Toy nghiên cứu turbo có gì sai hả bác. Con Land 300 mới turbo kìa, sao bác không bắt bẻ đi. Daihatsu chuyên máy xe tải thì khỏi bàn chuyện bền nha bác.

Em hóng xem con MT này giá bao nhiêu, máy như Spark mà gầm cao thì đi MT vui phết.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: wuynhzu
Hạng B2
27/9/04
278
363
78
Màu toàn tone pastel như này - xanh- vàng - hồng- chắc sẽ thu hút được 2/3 thế giới người tiêu dùng!

9/7/20
752
1.037
93
28
Con Kona dài chỉ vọn vẻn hơn 4m thì lại chung mâm với seltos. Chung về giá tiền à :))))

còn con này về với bộ đôi vios thì chắc chắn nhà huyndai kia sợ nên cũng vác con sonet về và bán giá chắc chắn thấp hơn để vợt khách.

sẽ giống như cross và seltos thôi. Bán ko kịp nhập về.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Chắc con Supra là đồ chơi bên cạnh con BMW M3 hay M3 hả bác :rolleyes:

Thời đại nào mà 1 hãng còn độc quyền công nghệ. Niềm tự hào CVT của xe Nhật nay xe Hàn bắt đầu lắp đầy rồi, thì Toy nghiên cứu turbo có gì sai hả bác. Con Land 300 mới turbo kìa, sao bác không bắt bẻ đi. Daihatsu chuyên máy xe tải thì khỏi bàn chuyện bền nha bác.

Em hóng xem con MT này giá bao nhiêu, máy như Spark mà gầm cao thì đi MT vui phết.
Surpa là biến tấu nguyên con từ BMW Z4 sang đó thầy. Động cơ xăng turbo của Toy ngày xưa lắm rồi có làm nhưng dở quá nên không làm nữa, đi mua của BMW cho chắc. Dàn động cơ turbo của Lé xẹ sau này với dung tích từ 2.0; 3.0; 3.5 turbo là mua của BMW đó ông thầy. Động cơ Land cruiser 3.5 turbo và Raize 1.0L turbo này của Daihatsu không biết đi mua hay chế, BMW chưa nghe nói có 1.0 turbo nếu ông Daihatsu chế mà bị lỗi như Honda thì thôi ông đi mà mua làm chuột bạch hị hị
CVT dây thun mà tự hào gì ông ơi, sao trâu bằng số AT được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/9/16
167
83
28
29
nếu hàng ghế sau rộng rãi thì đắp mộ cho ecosport luôn

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Con Kona dài chỉ vọn vẻn hơn 4m thì lại chung mâm với seltos. Chung về giá tiền à :))))

còn con này về với bộ đôi vios thì chắc chắn nhà huyndai kia sợ nên cũng vác con sonet về và bán giá chắc chắn thấp hơn để vợt khách.

sẽ giống như cross và seltos thôi. Bán ko kịp nhập về.
Kona rộng đến 1,8m, Raize chỉ có 1,69m hơn i10 có 3cm.