RE: Toyota Sienna 2004

đơn giản lém hoà thượng ơi....chỉ việc cúi xuông dùng tay kéo nó về vị trí cũ là xong....nhưng bác cần hỏi rõ bác Đò ghe cai nào là cài thắng chân nghe.....nay giờ em vẫn không biết bác ấy nói cái từ phải qua hay cai từ trái qua...con chừng lộn nghe bác...

Bim
Hạng B2
30/7/04
113
1
0
Hà Nội

Tôi cũng thích đồng chí này lắm, ở HN có một chú đời mời màu xanh dường thẫm, đỗ ở Central Building 31 HBT, không rõ của ĐSQ Anh, Phần Lan hay của cơ quan NG nào khác.

Rất pro và tiện cho gia đình đông người.

Trích đoạn: kebab

đơn giản lém hoà thượng ơi....chỉ việc cúi xuông dùng tay kéo nó về vị trí cũ là xong....nhưng bác cần hỏi rõ bác Đò ghe cai nào là cài thắng chân nghe.....nay giờ em vẫn không biết bác ấy nói cái từ phải qua hay cai từ trái qua...con chừng lộn nghe bác...

Từ phải qua trái đó bác Bắp, nó thay cái vị trí chân côn ở xe MT.

Tui cũng nghĩ như bác, đạp xong rồi muốn nhả ra phải thò chân xuống ngoắc nó lên, y như
vào số xe su xì po ấy, ngoắc không lên thì thò tay xuống kéo...he..he...

ý......nếu vậy mình chưng dụng cái bộ sang số tự động lắp cho xe máy mà bác nào gạ em lắp cho Matiz ấy....lúc nào muốn bỏ thắng chỉ cần ấn nút...nó đẩy cái bàn đạp về chỗ cũ, khỏi mất công ngoắc hay cui xuong cho mệt.....bác thấy sao???

bab

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Các loại xe dùng loại phanh tay kiểu này đều có 1 cái móc ở dưới táp lô bên trái (gần giống cái móc của nắp capo), ngay sát cửa, khi dùng phanh tay ta đạp cần phanh xuống, khi muốn nhả phanh tay ta chỉ cần kéo cái móc này là được.
@kebab: chưa lái xe bao giờ hay sao mà cứ hỏi từ phải sang trái hay từ trái sang phải vậy. Trẻ con nhìn hình cũng đoán ra rồi. À biết rồi câu bài chứ giề ;)

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Tội nghiệp bác kê bắp :D Tớ không online nên bác nói bao nhiêu thì bác cũng hứng bấy nhiêu he eh :D:D May mà gặp bác minh tịt bóp cổ nín lun ;)

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Tôi mới xem kỹ lại mấy cái hình trên thì thấy con Siena này nhả phanh tay (bằng chân) theo kiểu là đạp vào bàn phanh thên 1 cái nữa (trên bàn phanh nó ghi : Push on - off) nghĩa là khi phanh các bác đạp bàn phanh xuống, khi muốn nhả phanh các bác đạp thêm 1 cái nữa.

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Tôi chưa rõ lắm là con Sienna này và con Previa có khác nhau về tính năng không, hay là giống nhau hoàn toàn. Tại lúc trước thấy có bác nói rằng Sienna là dòng thay thế Previa tại Mỹ. Thực tế thì tui thấy Previa vẫn còn ra đời mới tại Trung Quốc, còn ở Sing thì chỉ thấy Previa và Wish thôi.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

em thấy Saigòn cũng có mấy chiếc Previa đới mới màu xanh mực với màu cánh gián chạy nhong nhong ngoai đường đó chứ! Sienia "nhỏ con" hơn Previa, em nghĩ đó là 2 dòng xe khác nhau. Chiếc nào cũng đẹp "bá chấy'!