Hạng B2
15/8/09
104
0
0
kientoyota nói:
Em mới tham gia diễn đàn vào 4rum này xem 1 tí vì Toyota là nời em kiếm cơm hàng ngày mà (hehe),thấy các bác "chém" Toyota ghê quá-không biết trong số các bác đang chê toyota trong 4rum này có bao nhiêu bác đang làm ở các hãng xe khác!!??và có bao nhiêu bác đang giận cá chém thớt đây (hehe)
Chuyện giảm sản lượng là có thật đấy các bác ạ vì lượng phụ tùng cung cấp từ Nhật bị ảnh hưởng thì ai cũng biết rồi-không chỉ các hãng xe nhật mà kể cả các hãng xe Mỹ+Châu Âu cũng ảnh hưởng không ít (Chỉ có các bác xứ Kim Chi là bình an vô sự thôi). Còn vì sao đến cuối tháng vừa rồi Toyota Việtnam (TMV) mới thông báo chắc là do không muốn có sự đầu cơ và TT bị sock, tồn kho phụ tùng để lắp ráp của TMV luôn là 03-04 tháng nên thiếu hụt phụ tùng để lắp ráp vào tháng 05/2011 là chuyện hợp lý thôi.
Còn chuyện các bác đồn đoán là TVM muốn làm giá nhằm lôi kéo NTD về với mình thì theo quan điểm của em TVM chả cần làm như vậy mà làm gì,danh tiếng Toyota không phải xây dựng ngày 1 ngày 2 mà dễ mất như vậy-ai có chút kiến thức đều phải hiểu không thể có chung 1 lực siết bulông cho xe hoạt động ở xứ lạnh+độ ẩm thấp và xe ở xứ nóng khí hậu xích đạo như VN mình được,nên việc TVM đúng hay sai sau này sẽ rõ- giống như việc đổ lỗi cho chip điều khiển chân ga xe toyota ở Mỹ vậy,Mỹ nó điểu tra đàng hoàng xong thì thông báo à thì ra là không phải-trong t/g điều tra xong thì anh GM nhà nó đã kịp chiếm lại vị trí số 1 rồi-hehe thương trường là chiến trường.
Ở Việtnam tới giờ này được bao nhiêu bác sử dụng Toyota thực sự bị ảnh hưởng từ cái "lỗi" mà báo chí đang làm rùm beng kia nhể...hay là các bác Kia và Hyundai té nước theo mưa hehe
Em chỉ là nhân viên của 1 Đại lý nhỏ bán xe Toyota thôi nên chả việc gì phải bênh vực "vĩ mô" làm gì, em thấy xe Hàn dạo này cũng đẹp giá lại hợp lý nên trong thời đei63m này bác nào chán Toyota cứ việc mua xe Hàn mà dùng cho nó fashion- nhưng đừng dùng quá 02 năm nhé vì công nghệ luyện kim của "củ sâm" còn kém Nhật khá xa đó
Than chào các bác!!!
Khôn ba năm dại một giờ !
Mua danh ba vạn bán danh ba đồng !
Phải chờ CĐK phán xử đã các bác ợ.
http://danviet.vn/41368p1c24/ky-su-tach-lai-to-giac-cuc-dang-kiem-noi-gi.htm

Ở xứ nóng mọi bulông đều phải xiết quá lực để phòng dãn nở vì nhiệt hả các bác ?

Còn vụ giảm 70% thì là ảnh hưởng toàn cầu rồi :
BBC, New Delhi, April 22:
Japanese car giant Toyota has said it will reduce its production by up to 70 per cent in India between April 25 and June 4 due to supply constraints of components following the devastating earthquake and tsunami.
On account of this , there will be a production loss of about 7,000 units a month, translating into a revenue deficit of Rs 490 crore to its Indian entity — Toyota Kirloskar Motor.

Hạng B2
14/3/11
147
0
16
27
Em không phải sales của hẵng nào. Nhưng em thấy xe củ sâm bấy giờ cũng rất tốt. còn fashion thì ai mà chẳng thix. Chẳng nhẽ cứ đi mãi mấy xe Toy chông quê một cux à?Toy, Hon ở khắp nơi đang rất e rè Hyundai đấy
Các fan toy xin đừng ném đá vì đây là ý kiến cá nhân em thôi.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Mọi người trách Cục đăng kiểm. Nhưng có lẽ cũng nên công bằng một chút, không lẽ bất cứ sản phẩm nào cũng phải kiểm tra lực xiết từng con bulong sao, kiểm tra từng xe sao?? Vậy thì chắc CĐK phải cử người nằm tại cuối dây chuyền để kiểm tra toàn bộ các sản phẩm ( từng xe một) của các hãng.

Hạng B2
16/5/11
460
177
43
HP828 nói:
Em không phải sales của hẵng nào. Nhưng em thấy xe củ sâm bấy giờ cũng rất tốt. còn fashion thì ai mà chẳng thix. Chẳng nhẽ cứ đi mãi mấy xe Toy chông quê một cux à?Toy, Hon ở khắp nơi đang rất e rè Hyundai đấy
Các fan toy xin đừng ném đá vì đây là ý kiến cá nhân em thôi.
Chính xác. Có ít tiền mua Korea.