Hạng D
29/3/17
1.404
11.166
113
Toy nó lùa gà được ngày nào hay ngày đấy, Altis cũ giờ hết thời với nó mị dân mình chuẩn bị ra phiên bản mới chứ tri ân cái cmn nó !
650-700 a mua hơm? Chứ giá đó là e mua í...

Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Giảm cỡ 150tr thì mới may lấy lại được vị trí số 1 hạng C . Chứ nếu cứ mãi lừa người dùng bằng chiêu cũ rích để ăn lợi nhuận khủng thì nên dẹp dây chuyền sản xuất altis đi là vừa.

Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Nó bán đắt các bác chửi; nó giảm giá các bác cũng ko vừa lòng! Biết sống sao cho vừa lòng thiên hạ đây trời!
Thật ra là mấy năm nay toy nó lừa bán hàng với giá cắt cổ nên giờ nó giảm chút ít gọi là bố thí chứ giảm gì bác.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Toy đang mất dần lợi thế ở phân khúc C..
SUV thì đang bị EVEREST chiếm từ từ.
Hạng D thì đa số các hãng không tham gia, nhưng người dùng giờ dần bỏ Sedan D rồi. Ít tiền thì hãng khác, trung trung thì gầm cao.
Hạng B còn Vios, dịch vụ, Taxi thì nhiều. Thua CiTy thì có thể làm cả 2 việc.
Lý do: giống như cách mà điện thoại Nhật dần mất thị phần vào tay đối thủ. Chậm thay đổi, giá cũng kha khá cao.
Chỗ này bác chắc nhầm :rolleyes: Chiếm là khi nào như City làm với Vios kìa hoặc Ranger làm với Hilux, còn ra đường mình vẫn chỉ thấy SUV 7 chỗ là FORTUNER thì nó chiếm thế quái nào dc :D

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
gần tháng 7 nó thế đó các bác ak, vì tâm lý ng việt kg hay đi mua thời gian này, qua quý này nó lại trở về bt thôi

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Chỗ này bác chắc nhầm :rolleyes: Chiếm là khi nào như City làm với Vios kìa hoặc Ranger làm với Hilux, còn ra đường mình vẫn chỉ thấy SUV 7 chỗ là FORTUNER thì nó chiếm thế quái nào dc :D
Em nói đang dần dần nha bác. Đợi 5 năm nữa đi hãy nói em nhằm nghen.
4Tuner đi ồn hơn, ngắn đòn hơn.. nên khó mà rộng rãi hơn. Ford đang tung ra chiêu hậu mãi, cụ thể là cứu hộ 24/24 của Ford trên 63 tĩnh thành.
Hãng nào không chiều khách hãng đó chết:
- 4Tuner đang yêu cầu khách hàng chấp nhận nó với những gì nó có.
- Everest đang làm những gì khách hàng cần.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em nói đang dần dần nha bác. Đợi 5 năm nữa đi hãy nói em nhằm nghen.
4Tuner đi ồn hơn, ngắn đòn hơn.. nên khó mà rộng rãi hơn. Ford đang tung ra chiêu hậu mãi, cụ thể là cứu hộ 24/24 của Ford trên 63 tĩnh thành.
Hãng nào không chiều khách hãng đó chết:
- 4Tuner đang yêu cầu khách hàng chấp nhận nó với những gì nó có.
- Everest đang làm những gì khách hàng cần
.
Dậy để rồi xem mộng tưởng bác ntn :D Chứ Ford quảng cáo tùm lum mà khoảng dịch vụ/kinh doanh vẫn bỏ xó và chọn Fortuner. Còn cái trò cứu hộ 24/24 thiệt thằng Toy nó có từ thuở nào, bởi thế dịch vụ hậu mãi của Toy được khách hàng đánh giá có khi cao còn hơn Mercedes :)
Hai điều bác nói mình thấy buồn cười mặc dù chả đi Toyota. Để mình coi dịch vụ hậu mãi của Ford khá hơn k như cái điều "khách hàng cần".

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Dậy để rồi xem mộng tưởng bác ntn :D Chứ Ford quảng cáo tùm lum mà khoảng dịch vụ/kinh doanh vẫn bỏ xó và chọn Fortuner. Còn cái trò cứu hộ 24/24 thiệt thằng Toy nó có từ thuở nào, bởi thế dịch vụ hậu mãi của Toy được khách hàng đánh giá có khi cao còn hơn Mercedes :)
Hai điều bác nói mình thấy buồn cười mặc dù chả đi Toyota. Để mình coi dịch vụ hậu mãi của Ford khá hơn k như cái điều "khách hàng cần".
Bác mua TOY chỉ vì hậu mãi à? Trong khi an toàn của gia đình và hành khách bác để đâu?
Mình nói Ford đang cải thiện để chiều theo người dùng, từ tính năng an toàn, vận hành, giá cả, hậu mãi.
Trong khi bác chọn TOY chỉ vì hậu mãi mà quên đi những cái trên, thậm chí chấp nhận những yếu kém về mặt vận hành, an toàn cho bản thân.
Tất cả mọi thứ của FE đều hơn 4Tuner, ngoại trừ khoản hậu mãi. Nhưng Ford đang cố gắng khắc phục nó, trước mắt là dv cứu hộ miễn phí cho khách hàng mới mua xe.
Ford đang cố gắng khắc phục khuyết điểm của họ, trong khi TOY muốn người khác chấp nhận khuyết điểm của mình.
Mình là một tên đang lái xe Ford, và không nhận bất kỳ xu nào để quảng cáo cho Ford.