Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Altis bán mịa nó cái giá thấp hơn niêm yết bây giờ 30% ngay từ đầu thì đé.o ai nói gì. Vỏ mỏng, options ít, an toàn kém.
Định vị bằng phân khúc hạng D thì ế là đúng.

Thấy bác còm men mà nhìn lại con xe của mình mà thấy buồn buồn. Vỏ mỏng hả bác? An toàn kém? Bác so với BMW và Mec thì chắc đúng rồi. Option ít thì hoàn toàn đồng ý. Có nói gì cũng phải công tâm một xíu bác ơi, chứ cứ theo phong trào Toyota là dìm hàng thì buồn quá

Hạng B2
12/9/12
229
214
43
Bác mua TOY chỉ vì hậu mãi à? Trong khi an toàn của gia đình và hành khách bác để đâu?
Mình nói Ford đang cải thiện để chiều theo người dùng, từ tính năng an toàn, vận hành, giá cả, hậu mãi.
Trong khi bác chọn TOY chỉ vì hậu mãi mà quên đi những cái trên, thậm chí chấp nhận những yếu kém về mặt vận hành, an toàn cho bản thân.
Tất cả mọi thứ của FE đều hơn 4Tuner, ngoại trừ khoản hậu mãi. Nhưng Ford đang cố gắng khắc phục nó, trước mắt là dv cứu hộ miễn phí cho khách hàng mới mua xe.
Ford đang cố gắng khắc phục khuyết điểm của họ, trong khi TOY muốn người khác chấp nhận khuyết điểm của mình.
Mình là một tên đang lái xe Ford, và không nhận bất kỳ xu nào để quảng cáo cho Ford.

Xin lỗi bác chứ không biết bác chạy xe nào, mình đã từng chạy fiesta cạch tới già, lỗi hộp số giật giật, vào hãng thay luôn cả hộp số vẫn bị mà dịch vụ bão dưỡng thì như hạch. Xe chạy được hơn một năm bán lỗ thì thôi rồi. Cạch mặt hãng ford tời giờ.

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Xin lỗi bác chứ không biết bác chạy xe nào, mình đã từng chạy fiesta cạch tới già, lỗi hộp số giật giật, vào hãng thay luôn cả hộp số vẫn bị mà dịch vụ bão dưỡng thì như hạch. Xe chạy được hơn một năm bán lỗ thì thôi rồi. Cạch mặt hãng ford tời giờ.
Chia buồn cùng bác. Em đi Ford Everest Ambiente MT.
Cái xe của bác em biết đời nào rồi, thời Ford đưa hộp số Ly Hợp Kép về, không những Việt Nam, mà US, Úc đều dính nha bác. Sau Ford đã thay hộp số thường vào rồi, lỗi này hết bị, nhưng điều kiện vận hành ở Việt Nam khác nên một số xe phải reset lại phần mềm sau 1 thời gian.
Em cũng ngại hộp số 10 cấp quá mới của Ford, thợ thầy Việt Nam chưa rành về nó nhiều, nên chọn số sàn cho chắc ăn.
Còn khoảng bảo hành thì nhân viên của Đại Lý tới bãi xe đem xe đi check giúp em luôn.. Hình như họ đã ý thức đc chuyệm hậu mãi rồi.

Hạng B2
13/4/14
113
3
18
Số lượng sản xuất của nó tăng vọt thế kia cơ mà, sản xuất tăng thì thừa tiền mà tri ân cũng dễ hiểu thôi. Túm váy lại là cái gì tăng cái gì giảm thì kệ nó cứ giá nhè nhẹ cho người tiêu dùng nhờ là ok rồi =)))

Hạng B2
24/4/14
101
4
18
Nghe nói con Altis này cũng 7 túi khí lận đó, xong còn đạt 5 sao ASEAN NCAP nữa chứ cũng đâu phải dạng vừa đâu mà đến nỗi ế như các bác nói =)))

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Kệ các bác kêu nó ế đi =))) Em là em vẫn kết con 2.0 Sport mà chưa đủ lúa để rước đây này :)

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Nếu có ý định mua Altis thì tranh thủ dịp này bác ơi. Khuyến mãi giảm giá mà còn hỗ trợ lãi bank thấp kìa chưa tới 4%

Hạng B2
11/3/13
258
13
18
Đợt này Toyota chơi nhiều phen giảm giá ưu đãi vậy không biết mấy ông đối thủ có nhột dạ giảm theo không nhỉ? Chứ thế này Toy nó chiếm hết thị trường mất :)