Em này được thiết kế ở nước nào vậy các bác? Thái Lan ạ, sao em nhìn nó giống mấy em chuyển giới....
Fom này em nghĩ khối mua xe bằng tiền ngân sách sẽ suy nghĩ thêm chút vì ngoại hình nó ko già và lịch sự như fom cũ. Còn bên chạy dịch vụ thì chắc chắn bản số sàn máy dầu lại hót hòn họt :))

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Biên bản đặt cọc của bác có vấn đề rất lớn làm bb hôm tháng 7/2016 nhưng hạn giao xe lại là tháng 2/2016
Cho nên " tuông tích , diên kįch" bây giö nhiêu quá, nhüng nói ra là ăn gach ngay. Tks bác đã cho coi thong tin hüu ích.

• Like
Reactions: thangmsu
Hạng C
5/11/13
850
662
93
Nhiều ông cứ comen bừa: Bản V máy dual và hộp số 6 cấp mà bảo sài đồ cũ. Em chỉ tiếc bản V 4 x2 chỉ có 2+1 túi khí trong đó lại trang bị gẩy số vô lăng ( tính năng rất ít sử dụng), nếu bỏ cái này mà tăng túi khí cho cái xe chở 8 người thì quá OK.
Trang bị lẫy số cho xe số tự động là một ưu điểm lớn đó bác. Dù chỉ it dùng nhưng với xe ko có hỗ trợ đổ đèo, hay động cơ ko thật mạnh ..thì lẫy số là một tính năng cộng thêm cho nhưng tính năng an toàn khác. Lẫy dùng khi tăng tốc nhanh hay phanh động cơ khi đổ đèo ..tốt hơn nhiều so với dùng +/- trên cần số. Rất đáng có để phòng ngừa trước, sau đó mới đến túi khí bác ạ! Vấn đề là tập thói quen sử dụng ..nữa thôi!

Hạng D
29/11/16
2.117
2.463
113
42
Trang bị lẫy số cho xe số tự động là một ưu điểm lớn đó bác. Dù chỉ it dùng nhưng với xe ko có hỗ trợ đổ đèo, hay động cơ ko thật mạnh ..thì lẫy số là một tính năng cộng thêm cho nhưng tính năng an toàn khác. Lẫy dùng khi tăng tốc nhanh hay phanh động cơ khi đổ đèo ..tốt hơn nhiều so với dùng +/- trên cần số. Rất đáng có để phòng ngừa trước, sau đó mới đến túi khí bác ạ! Vấn đề là tập thói quen sử dụng ..nữa thôi!
Lẫy số trên vô lăng và +/- trên cần số có khác gì về công dụng đâu bác, chỉ khác vị trí đặt thôi. Đặt trên vô lăng thì dễ dùng hơn

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
5/11/13
850
662
93
Lẫy số trên vô lăng và +/- trên cần số có khác gì về công dụng đâu bác, chỉ khác vị trí đặt thôi. Đặt trên vô lăng thì dễ dùng hơn
Em cũng từng nghĩ thế, nhưng khi xe trang bị thêm option này thì mới thấy nó khác xa với việc dùng cần số. Khi đổ đèo việc bác dùng 2 tay tập trung trên vô lăng với việc tay vô lăng tay cần số ..nó khác nhau. Đặc biệt khi xe uốn lượn ôm cua liên tục ạ! Khác lắm bữa nào bác thử đi...

Hạng D
29/11/16
2.117
2.463
113
42
Em cũng từng nghĩ thế, nhưng khi xe trang bị thêm option này thì mới thấy nó khác xa với việc dùng cần số. Khi đổ đèo việc bác dùng 2 tay tập trung trên vô lăng với việc tay vô lăng tay cần số ..nó khác nhau. Đặc biệt khi xe uốn lượn ôm cua liên tục ạ! Khác lắm bữa nào bác thử đi...
Đúng là nằm trên cần số thật bất tiện đặc biệt khi tăng tốc

Tập Lái
22/4/16
6
8
3
Đông Lào
E
Khi e chê ỉn mới thì những người thuộc cộng đồng toyota bảo e là dở hơi, thiếu kiến thức, không biết gì về xe!!! [BCOLOR=#fcfcff]:)[/BCOLOR]) . Vâng vì là e không phải là người tiêu dùng thông minh vì e ko có tiền để mua innova!

Toyota vn đỉnh cao về sự mị dân mà!!! :)

Không biết lô động cơ tồn kho năm nào đó đã dc lắp vô ỉn mới chưa ko biết nữa

E search thì fortuner xăng 2.7L dùng chung động cơ với Prado ah. Bền và ổn định vô đối luôn. Còn phiên bản máy dầu 2.8L cũng là động cơ có tiếng về sự mạnh mẽ và ổn định, đc dùng trên 1 loạt xe của Toy, đặc biệt trên con xe nồi đồng cối đá Hilux.