Hạng B2
6/9/16
100
25
18
39
Mình cần mua phiên bản 2 cầu bác sale báo giá tốt dùm e:3dgoidien:

• Like
Reactions: TESC
Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Phân khúc khác như thế nào thế bác?? Bác khai sáng giúp trong khi 02 con cùng là Midsize, cùng 7 chổ, Fortuner còn rộng và giá thấp hơn trong khi trang bị tương đương, là hàng nhập khẩu trong khi SantaFe do lão Công ráp (xét trên 02 con cùng là bản cao nhất).
Ngoài ra con FEx cũng Midsize SUV, vấn đề là nó nhập Mỹ nên giá mới cao thế.
Xe dù ráp ở Châu Phi hay Mỹ thì Midsize vẫn là Midsize thôi.

.
Rõ ràng là khác mà bác, cấu trúc khung gầm là cái khác lớn nhất, santafe unibody, còn fortuner body on frame. Còn fortuner chủ yếu đối thủ là những con cùng khung gầm body on frame như Ford Everest, Mit Pajero Sport, Chev Trailbazer, Isuzu MU-X. Em không nghĩ con Santafe ở vn được cho là midsize sUV, vì nó ko hề giống với santafe bên mỹ, nơi mà ford explorer và santafe (bản mỹ) cạnh tranh.
Santafe là Crossover đúng hơn là 1 chiếc SUV thực thụ

• Like
Reactions: locdo75
Tập Lái
23/7/08
7
4
3
Biết cách giải thích thấy "ghê" ha :) Fortuner & Innova cái nào form sang trọng hơn nhỉ, thắc mắc thật :D Đó giờ dân chuộng Toyota chỉ nói "sang thì đi Camry", chứ bộ "sang thì đi Fortuner hả" :p (tiếp tục tào lao :D)
Còn "Option Fortuner thua xa các xe cùng phân khúc của hãng khác như sao Fortuner luôn bán chạy hơn. Bác giải thích đi?" đơn giản là:
- Chả ai đi mua 1 con SantaFe hay Sorento dầu full option để chạy dịch vụ
- Pajero Sport dầu hay MU-X có chạy Uber hay Grab khi bán lại có rẻ hơn vài chục cũng thanh lý nhanh bằng bán Fortuner G chắc.
- Everest mới ai mua chạy dịch vụ? Everest cũ gia đình mua sử dụng nhiều hay cty mua để chạy dịch vụ nhiều?
=> Fortuner bán chạy vì đơn giản nó là Toyota bền - dễ thanh lý/giữ giá - hậu mãi tốt :) Đủ hợp lý chưa :rolleyes:
Tôi thấy bác lại tào lao hơn tôi n rồi đó, đang khi ko lôi camry vô so sánh độ sang của với fotun và ino, nghe thật mắc cười và khập khiễng,bác hết cách giải thích rồi ah, chẳng ai đi so sánh cái kiểu lấy 4 chỗ so sánh với 7,8 chỗ về độ sang và tiện dụng, ino so với fotun còn nghe được vì cùng phân khúc 7,8 chỗ, khi cà 2 cùng same same giá tiền thì chọn fotun tốt hơn vì fotun trên cấp ino lại vừa sang hơn vừa tiện dụng chạy dịch vụ cũng như đi gia đình chứ ko chì như innova bàn v chỉ cho gia đình chứ ai lại mua đi chạy dịch vụ ko.
Còn nói về option thì innova v hơn hẳn fortun g cũng chẳng quyết định được cái nào bán n hơn cái nào như bác suy nghĩ đâu ha, sự tiện dụng và sử dụng được n mục đích khác nhau thì chắc chắn fortun g phải đáp ứng được n hơn rồi như bác so sánh fortun với các xe của hãng khác ở trên đó

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Tôi thấy bác lại tào lao hơn tôi n rồi đó, đang khi ko lôi camry vô so sánh độ sang của với fotun và ino, nghe thật mắc cười và khập khiễng,bác hết cách giải thích rồi ah, chẳng ai đi so sánh cái kiểu lấy 4 chỗ so sánh với 7,8 chỗ về độ sang và tiện dụng, ino so với fotun còn nghe được vì cùng phân khúc 7,8 chỗ, khi cà 2 cùng same same giá tiền thì chọn fotun tốt hơn vì fotun trên cấp ino lại vừa sang hơn vừa tiện dụng chạy dịch vụ cũng như đi gia đình chứ ko chì như innova bàn v chỉ cho gia đình chứ ai lại mua đi chạy dịch vụ ko.
Còn nói về option thì innova v hơn hẳn fortun g cũng chẳng quyết định được cái nào bán n hơn cái nào như bác suy nghĩ đâu ha, sự tiện dụng và sử dụng được n mục đích khác nhau thì chắc chắn fortun g phải đáp ứng được n hơn rồi như bác so sánh fortun với các xe của hãng khác ở trên đó
Công nhận "thấp" đến mức thế này sao? Bị đá đểu 1 câu "Đó giờ dân chuộng Toyota chỉ nói "sang thì đi Camry", chứ bộ "sang thì đi Fortuner hả" đơn giản thế cũng k nhận ra à :D Nói thẳng thắn quá sợ có người ngại là đến những thằng nhà quê hay chả biết rành về xe hơi (kiến thức kém) nó còn biết phân biệt thế nào là xe nhìn sang và xe nhìn k sang, mà chú k lẽ còn thua cả những đứa đó :D
Fortuner hay Innova thì cũng là xe dịch vụ hay là xe gia đình như nhau mà cứ phải ráng rống lên để khẳng định đi "Fortuner sang hơn Innova" mặc dù nta đã nói "2 đối tượng khách hàng và mục đích sử dụng khác nhau" thì thôi cứ coi như bọn Vios "sang trọng" hơn Morning hay i10 đi :D (còn sâu xa quá khó hiểu thì cũng như ông bà ta thường nói "làm GÁI như nhau mà bày đặt tỏ ra quý phái").
Chả thể hiểu nổi nói cái gì mà cứ "độ sang" =)) Cmt thì cho lắm, chỉnh sửa thì tùm lum chả 1 người đồng tình hay hưởng ứng đủ thấy giá trị lời nói của chú khi phát biểu như thế nào rồi :) Ờ thì tốt nhất cứ mua Fortuner đi nếu có loanh quoanh 1 tỉ :D Vì nó nhìn có "độ sang" hơn Innova đấy ra đường đỡ "quê" :p

Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
Fortuner hay Innova bây giờ sếp vào hạng "sang" rồi nhé Bác. Các công ty lớn có chế độ cấp xe cho nhân viên thì Giám Đốc (Director) = Fortuner, Trưởng phòng (Manager) = Innova.

Hạng B1
25/2/16
66
66
18
48
Vào room toy lúc nào cũng cãi nhau, y như tụi fan messi và cr7 vậy,

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
8/4/16
196
71
28
26
Sao ko có bản máy dầu số tự động nhỉ có máy dầu số tự động bán còn ghê nữa trong phân khúc SUV 1 tỉ ko ai qua nổi Fortuner

Hạng B2
6/9/16
100
25
18
39
Em vừa đi đặt về, bản cao nhất cộng thêm 32tr mua đồ, giao xe tháng 3. Đi chủ yếu để coi mà chưa có xe, ma xui quỷ khiến thế nào mà móc túi đặt luôn. :3danbanh:
Sao mình hỏi sale phụ kiện tới 40t mà bác? Bác đặt xe ở đâu chỉ mình với

• Like
Reactions: vthanh6