Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Bạn nên biết là hộp số mặc dầu có ... dầu nhưng có ma sát nhé, sắt thép cạ nhau thì ra ... mạt sắt, do đó hôp luôn có lọc ...có từ tính để hút các mạt sắt lằ lý do đó . Thân!
Bác trên trả lời là ko cần thay dầu hộp số suốt đời xe kìa bác,, ko biết nói thiệt hay chơi,, nhớt hộp số nào mà chạy xuột đời xe

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Vụ gắn thêm đồ này nguy hiểm thật. Em mới gắn cái gương auto dimming, lấy nguồn từ bảng cầu chì trong xe. Bác chủ bị vậy làm em cũng lăn tăn quá.

• Wow
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Nhiều khi khó tư vấn khi xe chế độ ráp thêm, nhưng trước khi ráp thêm cũng phải có nguyên tắc (remais, cầu chì, tụ, điện trở ...), chứ kh đấu dây trực tiếp như thế. Em tưởng xe chính hãng chứ độ chế tứ tung kh theo nguyên tắc thì ECU tèo là có thể xãy ra. Thà xe cũ kh có gì (cảm biến hay mới cở Toy) chẵng có options thì OK ... chứ xe mới bản thấp độ chế thì khả năng cháy xe, hư xe sẽ cao .. kh tin thì cứ thử nha ... và VN mình đi xe xăng, trời nóng dể bốc lắm . Thân !
Mua xe mà có nhiều ốp sừng thì bảo mấy thằng ít tiền..xài đồ hèn...mà hưởng thụ.....huhu...mua cốt lõi về độ hàng Tèo Khựa ...giờ không có cửa cục cựa với bảo hành hè...hehe

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Vụ gắn thêm đồ này nguy hiểm thật. Em mới gắn cái gương auto dimming, lấy nguồn từ bảng cầu chì trong xe. Bác chủ bị vậy làm em cũng lăn tăn quá.
Mình có audit vài Cty chuyên sản xuất bó mạch điện dây đồng cho xe 2b, 4b. Xe all new là có thể, có mạch dây dẫn đã khác so với bản đời trước rồi...nên độ hàng mà can thiệp vào sơ đồ mạch điện là...Hên.....Xui...thui

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Bác trên trả lời là ko cần thay dầu hộp số suốt đời xe kìa bác,, ko biết nói thiệt hay chơi,, nhớt hộp số nào mà chạy xuột đời xe
Toy à ....kh chừng xe kh cần thay nhớt theo câu nói ... Toy kh thể hư, kh thể thay những gì kh có ..Toy có thể có hộp số ... kh cần nhớt ... KKK

• Haha
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Bạn đang spam hay quảng cáo ? vì hôm nay trên 50 bài trả lời .. lạ thật mà là tên bạn ? tôi nghĩ là bạn đang làm loản diển đàn ? vì tôi theo 3 bài của bạn viết.. xong mà quảng cáo du lich vào trang xedulichvietnam ... hèn chi ĐT em nó bip liên tục

Hạng D
20/7/07
2.632
2.422
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Kaka,, bởi,, làm gì có nhớt nào mà có thể chạy mà ko cần thay,, nếu xe cứ bảo duởng tốt và thay cả cục máy dàn gầm thì cả trăm năm sau cũng ko cần thay dầu hộp số ahh
Nhớt hộp số xe đời mới không có que thăm nhớt và được đóng kín, mình có thể thay thế 1 phần nào nhớt cũ và bơm nhớt mới vào mix với nhớt còn trong hộp số để bảo dưỡng hộp số đều đặn, còn thay hết từng giọt dầu trong hs thì chỉ có nước tháo cả hs xuống :D