Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
"dây back đấu vào dây kích trên tablo " câu nầy mới là câu làm cho suy nghĩ ...
Vậy bạn chủ thớt đã tìm được cách nào chưa ? theo các ý kiến của các anh em OS trên diển đàn ?

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
"dây back đấu vào dây kích trên tablo " câu nầy mới là câu làm cho suy nghĩ ...
Toyota Vios cá vàng nổi, xe không hiển thị số N,D,R

(Nhiều chuyện chút :))
Nói cho rõ ý bác chủ là: Camera hành trình, màn hình android, và camera lùi thì lắp thêm (không chánh hãng). khi lắp camera lùi thì nguồn camera lấy nguồn đèn lùi, nguồn màn hình android từ Taplo, để kích hoạt -> chuyển màn hình sang hình ảnh lùi khi về R thì từ camera có dây kích vào màn hình android ( camera lùi giống hình kèm theo)

• Like
Reactions: No[2]
Tập Lái
4/3/17
32
13
8
41
View attachment 2342432
(Nhiều chuyện chút :))
Nói cho rõ ý bác chủ là: Camera hành trình, màn hình android, và camera lùi thì lắp thêm (không chánh hãng). khi lắp camera lùi thì nguồn camera lấy nguồn đèn lùi, nguồn màn hình android từ Taplo, để kích hoạt -> chuyển màn hình sang hình ảnh lùi khi về R thì từ camera có dây kích vào màn hình android ( camera lùi giống hình kèm theo)
Bác Cafedenda nói đúng hoàn toàn. Xe em giờ nằm trong Toyota rồi, giờ đợi hãng cử người về xem xét, nếu hãng từ chối bảo hành thì đành lôi xe về chứ chứ cái hộp + linh tinh các thứ ra 4-5 chục củ thì em ko có khả năng. Bữa giờ nằm đó đã làm được gì đâu bác Osin

• Like
Reactions: singapore12
Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Bác Cafedenda nói đúng hoàn toàn. Xe em giờ nằm trong Toyota rồi, giờ đợi hãng cử người về xem xét, nếu hãng từ chối bảo hành thì đành lôi xe về chứ chứ cái hộp + linh tinh các thứ ra 4-5 chục củ thì em ko có khả năng. Bữa giờ nằm đó đã làm được gì đâu bác Osin
Vậy bác chủ xe cứ tháo cái hộp đen ra cho các vị ở VN kiểm tra, em nghĩ là VIOS cũng là đại trà, Thôi chịu khó tháo đi xe 2B tìm hỏi những nơi sửa điện tử mà em post trên đi, kh chừng con tụ, trở ... tèo thì bác giàu to.

Có cón hơn không, trong lúc bác là chủ xe mà lại sợ hay sao ? bác có quyền trên chiếc xe bác .... 99% đó, nhất là bác đã trả xong xe thì đó là tài sản của bác, tháo hộp ECU đi xem lại. lấy hẹn đi, đâu có gì đâu ... thử một lần không hại lấy kinh nghiệm ... mua xe theo ý mình sau nầy ....

À 1% còn lại là các garage có quyền giam xe nếu chứng minh xe bác khi xữ dụng giao thông công cộng không an toàn (thí dụ kh có thắng ...., xe 3 bánh ....)

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Nhớt máy và nhớt hộp số khác nhau bác ạ, nhớt máy thì bên vn chu kỳ thay nhanh hơn nước ngoài nhiều, cũng ko đáng bao nhiêu tiền. Như con vios của bác chủ thay nhớt máy chỉ tầm $25 cả công. Còn nhớt hộp số thì theo hãng là trọn đời ko phải thay, bác nào siêng thì 100k thay là ổn.
hỏi thật vì mình cũng ko biết thật ,, có phải nhớt hộp số ko cần thay thật ahh bác,, xe Toy thì chạy đến cả triệu km vẫn có vậy thì hộp số tốt hơn các hãng khác thật

Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
hỏi thật vì mình cũng ko biết thật ,, có phải nhớt hộp số ko cần thay thật ahh bác,, xe Toy thì chạy đến cả triệu km vẫn có vậy thì hộp số tốt hơn các hãng khác thật
Bạn nên biết là hộp số mặc dầu có ... dầu nhưng có ma sát nhé, sắt thép cạ nhau thì ra ... mạt sắt, do đó hôp luôn có lọc ...có từ tính để hút các mạt sắt lằ lý do đó . Thân!

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Oh, chuyện này thật ly kỳ. E lót dép hóng, nhưng nếu đấu theo sơ đồ như bác chủ là bình thường ở huyện hay là ko bình thường?

Hạng C
9/7/16
561
376
63
35
Hồ Chí Minh
Lót dép hóng vụ này. Em thì gắn thêm cái cảm biến lùi. Nó lấy điện từ đèn de. Ko biết có bị ảnh hưởng ko nữa

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Xe em lắp thêm camera de, thợ nội thất làm ẩu cũng bị chập 1 lần, chỉ lên được M1 và về N, sau dò mãi mới ra

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Kiếm cái ECU khác cắm vô mà bình thường thì thay mới. Chập điện dây camera cháy ECU nghe căng đây.