npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
RE: Toyota VN chuẩn bị ra Hiace mới

Chật hẹp là đương nhiên rồi bác. Xe 16 chỗ bán ở VN mình là xe 12 chỗ thôi, sau đó về chêm thêm hàng ghế bán thành 16 chỗ. Lý do: Bể sơn của TOY không sơn nổi em xe 16 chỗ :mad:

Đúng là thằng TOY nó coi VN mình như không biết gì, mịa nó :mad:

Các Bác chê Toy ghê quá, làm em ê hết cả mặt :D
Theo thông tin từ nhà máy, con xe này chỉ thay đổi mấy mục như em nêu trên thôi. Không dài rông ra thêm chút nào cả các Bác ạ. Em chỉ hy vọng nó dài và rộng ra thêm chút, đáng tiếc, xe vẫn vậy Bác ạ ;)
Cũng không thành vấn đề lắm đâu, bởi vì bọn em đã bán hết tháng 1/2008 rồi, trong đó có 02 con của em :D khi có hình em sẽ Post lên để anh em cùng tham khảo..

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

các bác cứ dài cổ đợi đi, đến năm 2020 Toy sẽ có xe Hiace mới dài rộng như xe bus 24 chỗ đấy
:D

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Con ở VN chỉ nên làm 13 chỗ hoặc 15 chỗ với 5 hàng ghế so với 5 hàng như bây giờ

@otosaigon: Em cũng thấy xấu thật Bác ạ :D
Nhưng nếu xét về khía cạnh kinh tế: Tiêu hao nhiên liệu, chi phí bảo dưỡng, sửa chữa và giá trị bán lại sau sử dụng.. thì Hiace vẫn rất hấp dẫn ;)
Chẳng thế mà chúng em đâu có xe bán đâu. Hôm qua em chỉ chậm chân 5 phút thôi, khách hàng của em đành ngậm ngùi nhận xe Commuter Diesel tháng 2/08 đấy các Bác ạ :mad:
Nhưng suy cho cùng, Inno khuyến mại, Hiace trang bị thêm phụ kiện.. chẳng phải To cũng muốn giảm giá sao ..? Vấn đề là ở chỗ, To vẫn muốn giữ giá cho chiếc xe khách hàng đã mua. Nên họ chỉ công bố giảm giá khi ra sản phẩm mới thôi ;)

Tập Lái
15/8/07
42
0
0

Hiện tại xe Hiace Diesel đang khát hàng các bác ạ. Ngay cả xe đã qua sử dụng cũng bị các nhà xe truy tìm ráo riết. Lý do là tiết kiệm nhiên liệu cực kỳ ...siêu. Bác santanaz có thống kê được 100km chạy bao nhiêu lít dầu không?
Trong thời gian kế tiếp, chiếc xe này vẫn phải chờ dài hơi mới có xe, lý do: số lượng xe xuất xưởng hàng tháng rất ít. Hơn nữa dòng xe này không nhập nguyên chiếc từ nước ngoài về được. Lý do: xe này chỉ có ở TL và các nước láng giềng Vn nhưng lại có tay lái nghịch. Chưa ai nhập được chiếc Toyota Hiace thùng to về được .

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Trích đoạn: Hilux2007

Hiện tại xe Hiace Diesel đang khát hàng các bác ạ. Ngay cả xe đã qua sử dụng cũng bị các nhà xe truy tìm ráo riết. Lý do là tiết kiệm nhiên liệu cực kỳ ...siêu. Bác santanaz có thống kê được 100km chạy bao nhiêu lít dầu không?
Trong thời gian kế tiếp, chiếc xe này vẫn phải chờ dài hơi mới có xe, lý do: số lượng xe xuất xưởng hàng tháng rất ít. Hơn nữa dòng xe này không nhập nguyên chiếc từ nước ngoài về được. Lý do: xe này chỉ có ở TL và các nước láng giềng Vn nhưng lại có tay lái nghịch. Chưa ai nhập được chiếc Toyota Hiace thùng to về được .

11L dầu/100KM chạy trong TP.Mình máu con của Thái nhưng nó lại là tay lái nghịch thế mới đau chứ

Hạng B2
20/9/07
434
7
18

nhìn cũng có nhiều cải tiến đấy
Với giá đó thì chiếc này là ngon rùi

nnb
Hạng B2
26/3/04
307