Tập Lái
18/8/06
29
0
0
50
Ha Noi
RE: Toyota VN chuẩn bị ra Hiace mới

Con này dáng còn xấu hơn đời cũ.Tệ nhất là khoảng cách giữa các hàng ghế vẫn không cải thiện so với trước, em đi một lần cạch đến già, sưng hết cả đầu gối. không hiểu sao bọn TOY lại thiết kế cái xe dở hơi đến thế. Như thế này thì còn lâu mới theo được mer sprinter hay transit của ford. Khách du lịch không bao giờ chịu đi con này.

Hạng D
15/10/07
2.437
445
83
39
Kiên Giang, Bảo Lộc, Sài Gòn

Trích đoạn: nnb

Trích đoạn: lmduc242

nhìn cũng có nhiều cải tiến đấy
Với giá đó thì chiếc này là ngon rùi

pác ơi!!!đấy là xe độ mà,xe Vn ko được như thế đâu [&:]

bac nnd làm ơn cho em hỏi bác kiêm đâu ra cái biển sô đó vậy ( avata ) ?
Cảm ơn bác mod đã thăng hạng cho em!

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Cái mẫu cũ em thấy xấu khg còn chổ chê bác Santa à
Không hiểu riêng dòng xe này thì To thiết kế cực kỳ xấu!
Khi dòng Hiace này mới ra, tôi có nói với một số người quen là nhìn nó còn chán và ngán hơn nhìn cái ằm-bú-lằng[:-], chỉ thích hợp làm xe Con Rồng nếu "độ" thêm tí[&:].Lúc nó có người bảo tôi kg có óc quan sát:mad:.Nay được các bác đồng cảm, thấy cũng an ủi phần nào, đầu óc chắc chưa đến lúc phải đi viện
.
Xe gì mà vuông chằn chặn, y như mấy xe thời...Đệ Nhị Thế chiến.Liên tưởng chút thì nó giống...thời trang ăn mặc:), cứ quần tây hết ống loe lại đến ống bó,bó chán rùi lại loe,loe xong lại bó.

@Casper: Bác làm ở "Bộ phận nào" ?
Khai mau ra không em xử tội bây chừ.. :D
Đúng là Bể nhúng của To.VN bé quá Bác ạ.. Vì vậy không có đủ khả năng kéo dài con Hiace ra được.
Theo thống kê, để có Bể nhúng lớn hơn, To.VN phải mất ít nhất 2 tháng. Ngừng sản xuất mỗi ngày, To mất khoảng 5 triệu $ ==> không dám làm, vì Hiace không phải là xe chiến lược ;)
Dù chúng em buồn nhưng vẫn phải chấp nhận thương đau các Bác ạ :D

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Trích đoạn: canthi_td

Khi dòng Hiace này mới ra, tôi có nói với một số người quen là nhìn nó còn chán và ngán hơn nhìn cái ằm-bú-lằng[:-], chỉ thích hợp làm xe Con Rồng nếu "độ" thêm tí[&:].Lúc nó có người bảo tôi kg có óc quan sát:mad:.Nay được các bác đồng cảm, thấy cũng an ủi phần nào, đầu óc chắc chưa đến lúc phải đi viện
.
Xe gì mà vuông chằn chặn, y như mấy xe thời...Đệ Nhị Thế chiến.Liên tưởng chút thì nó giống...thời trang ăn mặc:), cứ quần tây hết ống loe lại đến ống bó,bó chán rùi lại loe,loe xong lại bó.

Bác xem con Hiace này có hơn con ở VN không,hiace của Thái đấy

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=590448&mpage=2&key=??

Hạng D
9/1/06
2.596
11.560
113
HCM

nói chung là Toy nên khai tử con Hiace này. Nhìn Mer Spinter & Ford Transit học hỏi để thiết kế lại cho hợp thơì. Toàn luôn chạy sau các bạn . Thử hỏi bây giờ bác mua xe xong chạy du lịch chở khách, thì khách nào mà đi xe này, chỉ thích đi 2 loại kia. Thiết kế kiểu này đã đi vào dĩ vãng vì xe không an toàn khi chổ lượng tính mạng lớn như vậy. Ví dụ cụ thế cho kiểu thiết kế mong manh này là Mer MB140 với kiểu thiết kế kiểu mới an toàn là Mer Sprinter là vụ tai nạn thảm khốc trên tuyến đường đi Đa Lạt cách đây 3 tháng thì phải. MB140 đi đứt từ đầu đến cuối, trong khi Sprinter thì chỉ bị 1/2

nnb
Hạng B2
26/3/04
307
2
16
München

Trích đoạn: tuan13a1

Trích đoạn: nnb

Trích đoạn: lmduc242

nhìn cũng có nhiều cải tiến đấy
Với giá đó thì chiếc này là ngon rùi

pác ơi!!!đấy là xe độ mà,xe Vn ko được như thế đâu [&:]

bac nnd làm ơn cho em hỏi bác kiêm đâu ra cái biển sô đó vậy ( avata ) ?
Cảm ơn bác mod đã thăng hạng cho em!

thứ 1:em là nnb not nnd [&o]
thứ 2:cái này em không biết :D

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Hiace hiện nay trên nóc chĩ có 1 đèn , ngoài đèn chỗ tài xế lái, vì thế` ban đêm trong xe lù mù khó thấy đường lắm, trong khi cabin lại dài, rộng hơn Innova. Innova lại có đến hai đèn. Lưu ý: đèn nóc Innova và Hiace hoàn toàn giống nhau

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Trích đoạn: santanaz3000

@Casper: Bác làm ở "Bộ phận nào" ?
Khai mau ra không em xử tội bây chừ.. :D

Hihi, lâu quá mới vào diễn đàn nên giờ mới trả lời bác được.
em làm ở bộ phận Phá hoại VAMA