Hạng F
12/10/16
7.516
6.365
113
Nói chung cứ ra show rồi leo lên lái thử sẽ biết mình có hài lòng với cái xe ko
Khi mua xe thì điều trước tiên là bạn có bao nhiêu tiền, thứ 2 là nhu cầu.
Nấu có 450tr mua xe mới mình sẽ mua 1 con Nissan Sunny
Nhìn kiểu dáng và taplo, đồ chơi trong xe phát nản. Rất may là Em ko có tiền, chứ có tiền Em cũng ko mua con này. :D :D Kakaka

• Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng F
12/10/16
7.516
6.365
113
Hãy đợi đấy xem đợt xe này về bán có hết ko? Ko kịp nhập về mà bán ấy chứ
Oh shit nhưng sao ko ráp ở VN nhỉ?

• Like
Reactions: TOYOTA SÀI GÒN
Hạng B2
3/11/17
428
251
43
34
Hãy đợi đấy xem đợt xe này về bán có hết ko? Ko kịp nhập về mà bán ấy chứ
Oh shit nhưng sao ko ráp ở VN nhỉ?
Dây chuyền sản xuất ở Việt Nam hiện nay chưa đủ công suất để lắp thêm bác ạ. Sắp tới mở rộng thêm chắc ưu tiên lắp Fortuner trước. Thuế nhập khẩu 0% nên cũng không tạo áp lực phải lắp ráp.

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Cách đây 8 năm em ko có nhiều tiền nên phải mua con xe rẻ nhất thị trường lúc bấy giờ là Kia Morning số sàn do Trường Hải ráp. Sau khoảng thời gian 7 năm sử dụng với ODO hơn 90.000km thì con xe Morning của em vẫn ổn định về mọi thứ (trừ những chi tiết bị mài mòn theo thời gian phải thay thế). Em đã kiểm nghiệm thực tế chất lượng của con xe rẻ nhất của Kia và có cái nhìn khác về xe Hàn.
E cũng 1 đời Kia Morning, điều e đặc biệt thích là tính ra hao phí cho nó cực rẻ, xài chán chê, bán lại tính ra mỗi năm mất 30tr, có khi 25tr, e có tham khảo nhiều chủ xe khác, chớ ko riêng gì mình.

Có con xe nào mà kinh tế đến như vậy ko?:cool:

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
E cũng 1 đời Kia Morning, điều e đặc biệt thích là tính ra hao phí cho nó cực rẻ, xài chán chê, bán lại tính ra mỗi năm mất 30tr, có khi 25tr, e có tham khảo nhiều chủ xe khác, chớ ko riêng gì mình.

Có con xe nào mà kinh tế đến như vậy ko?:cool:
Con Kia Morning của em là phiên bản Sport được Trường Hải cho ra mắt vào tháng 4/2010 và em mua nó vào tháng 11/2010 với giá lăn bánh là 360tr. Và trùng hợp là em đã bán nó cũng vào tháng 11 của năm 2017 với mức giá 180tr. Sau 7 năm sử dụng thì xe bị mất giá đúng 50%, tính ra mỗi năm xe em bị mất giá 7% (25,7tr).
Chi phí nuôi Kia Morning cực rẻ, không bị "xe Hàn Quốc hay hư hỏng lắm!" và làm em rất hài lòng.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
toyota Mỹ nó khác Toyota VN, toy Mỹ túi khí nó bung chứ túi khí vn nó bền lắm bác à và toy Mỹ cũng không có làm tấm chắn nắng bằng thùng mì Hảo Hảo bác ơi hahaha...và ở Mỹ cũng không có cái kiểu định giá trên trời + mua phụ kiện mới được nhận xe như xứ thiên đường.
ở Mỹ sao mình mặc kệ, ở VN phân khúc A, B xe Nhật như nissan, mit thua đứt đuôi xe Hàn;)
Em đi mua xe mà hãng nào nói "anh phải mua thêm phụ kiện các kiểu thì bên em mới có xe giao cho anh được..." thì em quát vô mặt nó "cút con mẹ mày đi!!!". Đúng là chuyện ngược đời ở cái xứ thiên đường. Ai làm ăn cũng cần khách hàng, vậy mà có cái hãng ông cố nội không cần khách hàng và còn chảnh chó nữa. Vậy mà rất nhiều người cắn răng phục tùng nó để "vinh dự" mua được cái xe "không bung túi khí khi đâm đụng không đúng cách" của nó. Em cứ tưởng cái xe của hãng nó có thể bay được khi gặp kẹt xe chứ!!!

Chỉnh sửa cuối: