Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
nhà trong trung tâm thì ra vào chết tiền
những trường hợp này họ được phát thẻ ra vào miễn phí khi mang được hộ khẩu, sổ cư trú lên đăng ký!

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
cứ làm mấy cái metro ngầm xuyên qua trung tâm thay thế các trục đường như cmt8,nguyễn tất thành,ntmkhai,3t2... đi rồi xem ai có rảnh mà ngồi xe máy đi cả tiếng đồng hồ xuyên trung tâm không;kẹt xe đa số là giờ cao điểm sáng đi làm và chiều giờ tan trường ;chủ yếu là 2 bánh và xe taxi,grab,thêm mấy ông thần xe bus 50 chỗ nửa;bó tay.
nói chớt quớt, cái "chủ yếu" b nêu thì nó là toàn bộ các loại xe luôn rồi! do dân đông quá thôi, TP này 1tr người thì có muốn kẹt cũng ko dc nhé!

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Sao ko thi phí như tiền điện,, chạy bao nhiêu km đóng bao nhiêu tiền :D:D:D
thu kiểu này thì dễ, quan trọng là kiểm soát như thế nào để biết chính xác ai đi bao nhiêu km 1ngày, 1 tháng mà thu ! gắn cái đồng hồ đo do sở giao thông cấp trên mỗi cái xe!? tốn kém ko nhỉ!?

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Lành trong ngoặc kép thôi !!
Thỉnh thoảng mình dùng xe máy ra đường, về mũi rửa ra đen ngòm, họng khô rát !! Không khí trên đường giờ quá bụi bặm và ô nhiễm !!
tùy mục đích và hoàn cảnh sử dụng, đi gần và trong nội thành thì ko cần đi oto làm gì. Khi đi xa và ra khỏi nội thành thì đi oto là chuẩn hơn xe máy...nhưng lúc đó lại phụ thuộc điều kiện kinh tế từng nhà, đâu phải ai cũng lên dc oto.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
22/1/19
4.057
6.693
113
Buồn cười với cái xe máy là phương tiện tệ hại nhất mà con người phát minh ra. Nó nuôi sống biết bao nhiêu triệu người ở cái đất nước này đấy bạn. Bạn cứ đi làm bằng xe bus nếu thích, chả ai cấm. Nhưng đừng khẳng định nó lợi ích hơn các phương tiện khác. Mỗi điều kiện ở các nước khác nhau sẽ có các loại phương tiện phù hợp.
Ổng nói chuyện như người trên mây đó bác ơi. Đã vậy còn mắc cái bệnh tự phụ, luôn nghĩ mình hay ho hơn người khác. Nhưng nói chuyện thì không dám tự đứng trên đôi chân của mình mà phải tag thêm bạn bè vào đứng làm phụ hoạ ...

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Buồn cười với cái xe máy là phương tiện tệ hại nhất mà con người phát minh ra. Nó nuôi sống biết bao nhiêu triệu người ở cái đất nước này đấy bạn. Bạn cứ đi làm bằng xe bus nếu thích, chả ai cấm. Nhưng đừng khẳng định nó lợi ích hơn các phương tiện khác. Mỗi điều kiện ở các nước khác nhau sẽ có các loại phương tiện phù hợp.
tệ hại của nó là mức độ tiện ích của nó vượt trội... và đánh bại tất cả các thể loại phương tiện khác cộng lại, nên ko tạo được động lực cho các phương tiện khác phát triển.

• Like
Reactions: Muanuocnoi5
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Ổng nói chuyện như người trên mây đó bác ơi. Đã vậy còn mắc cái bệnh tự phụ, luôn nghĩ mình hay ho hơn người khác. Nhưng nói chuyện thì không dám tự đứng trên đôi chân của mình mà phải tag thêm bạn bè vào đứng làm phụ hoạ ...
CNL thì 10 thằng thì 9.5 thằng nó như vậy rồi anh. Chấp làm gì cái bọn dở hơi đó

Hạng B1
25/11/20
57
1.366
83
Cấm xe máy chỉ nên làm sau các giải pháp khác.

Thu phí xe hơi chỉ nên làm khi áp dụng công nghệ nhận dạng biển số chuẩn.

• Like
Reactions: YOLO
Hạng D
25/10/20
1.545
14.797
98
56
nếu anh đi xe bus thì lợi ích còn ra tăng hơn nữa... nên đi xe cá nhân gây tổn thất.
là đúng rồi.

Saigon tốt nhất là:
1. cấm xe máy (phương tiện tệ hại nhất mà con người phát minh ra).
2 Hạn chế xe hơi bằng cách tăng thuế phí thật cao.
  1. Tăng thuế bds ở khu trung tâm và
  2. Ra Chính sách trưng mua, thu hồi nhà khu trung tâm với giá rẻ mạt để làm hạ tầng giao thông.
  3. Di dời các trường đại học ra các toạ độ lửa cách Q1 40km trở ra.
tỉnh dậy ba ơi! tới giờ đi làm rồi! mơ khó dzậy mà cũng mơ được!

Hạng D
25/10/20
1.545
14.797
98
56
haiza bảo sao dân Vịt 100 năm nữa vẫn ko khá nổi... vì tính ghen tị vùng miền.

thằng SG mà ăn cơm trắng với xì dầu!!! Anh tìm hiểu lợi ích cận biên đi đã rồi hãy nói chuyện cơm trắng xì dầu...

SG: giờ nó như thằng đang ăn cơm gà, nên chỉ được cho thêm miếng rau (nên thấy ít) thực ra lợi ích cận biên tăng thấp vì đang ăn cơm gà rồi ông ạ.

Thằng miền núi, tây nguyên, miền tây... giờ nó đang ăn bo bo nên cho nó ăn cơm trắng với rau thôi thì lời ích cận biên đã cao hơn thằng cho thêm rau cả tô cơm rồi.

Nhưng tổng lợi ích thì thằng ăn cơm + gà + rau >, nhưng vẫn đi chửi thằng ăn cơm + rau vì cơm đó do thằng ăn cơm gà đóng đấy. Buồn quá @anhbocau ơi

Anh nên học lại kte học cơ bản rồi hãy chém.
kthọc cái qq!đầy thằng vẫn ngửa tay xin tiền nhưng con nó thì nó éo lo để con đi tha phương cầu thực khắp nơi,gây đủ thứ phiền toái cho hàng xóm!