Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Bác nói ý cuối là em thấy nghe kg trôi rồi. Tp.HCM là nơi có mức sử dụng ngân sách trên đầu người thấp nhất trong các thành phố lớn, và thấp hơn mức trung bình cả nước. Thậm chí nếu cộng thêm lượng nhập cư, không đăng ký cư trú thì cái tỷ lệ đó còn thấp hơn nhiều. Nên bác dùng từ "lải nhải" để nói về vấn đề thằng ăn cơm trắng với xì dầu phải đóng góp nhiều hơn (thậm chí là gấp rưỡi, gấp 2) thằng ăn phở bò là bác đang thiếu tính đồng loại, và quên đi cái tình đồng bào đấy.
haiza bảo sao dân Vịt 100 năm nữa vẫn ko khá nổi... vì tính ghen tị vùng miền.

thằng SG mà ăn cơm trắng với xì dầu!!! Anh tìm hiểu lợi ích cận biên đi đã rồi hãy nói chuyện cơm trắng xì dầu...

SG: giờ nó như thằng đang ăn cơm gà, nên chỉ được cho thêm miếng rau (nên thấy ít) thực ra lợi ích cận biên tăng thấp vì đang ăn cơm gà rồi ông ạ.

Thằng miền núi, tây nguyên, miền tây... giờ nó đang ăn bo bo nên cho nó ăn cơm trắng với rau thôi thì lời ích cận biên đã cao hơn thằng cho thêm rau cả tô cơm rồi.

Nhưng tổng lợi ích thì thằng ăn cơm + gà + rau >, nhưng vẫn đi chửi thằng ăn cơm + rau vì cơm đó do thằng ăn cơm gà đóng đấy. Buồn quá @anhbocau ơi

Anh nên học lại kte học cơ bản rồi hãy chém.

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
haiza bảo sao dân Vịt 100 năm nữa vẫn ko khá nổi... vì tính ghen tị vùng miền.
thằng SG mà ăn cơm trắng với xì dầu!!! Anh tìm hiểu lợi ích cận biên đi đã rồi hãy nói chuyện cơm trắng xì dầu...
SG: giờ nó như thằng đang ăn cơm gà, nên chỉ được cho thêm miếng rau (nên thấy ít) thực ra lợi ích cận biên tăng thấp vì đang ăn cơm gà rồi ông ạ.
Thằng miền núi, tây nguyên, miền tây... giờ nó đang ăn bo bo nên cho nó ăn cơm trắng với rau thôi thì lời ích cận biên đã cao hơn thằng cho thêm rau cả tô cơm rồi.
Nhưng tổng lợi ích thì thằng ăn cơm + gà + rau >, nhưng vẫn đi chửi thằng ăn cơm + rau vì cơm đó do thằng ăn cơm gà đóng đấy. Buồn quá @anhbocau ơi

Anh nên học lại kte học cơ bản rồi hãy chém.
Vãi cả "lợi ích cận biên" =)))
Bác mới là người nên tìm hiểu lại, và tập đọc/nghe cho kỹ trước khi có phát biểu đấy.
Ở trên em nói gì. Thằng ăn cơm trắng với xì dầu và thằng ăn phở bò. Không phải nói thằng ăn cơm trắng, xì dầu với thằng ăn bo bo hay bắp luộc bác ạ.
Chịu khó LẮNG và NGHE ...
Và em thấy có vẻ nhưng bác tự đặt mình lên trên người nói chuyện đối diện hơi nhiều đấy. Nên khuyên bác thêm điều nữa là nên tự biết nhìn nhận bản thân, và khi nhìn ra rồi thì nên biết khiêm tốn một chút. À mà bác cũng là người "Vịt" chứ nhỉ?

• Love
Reactions: YOLO
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Lành trong ngoặc kép thôi !!
Thỉnh thoảng mình dùng xe máy ra đường, về mũi rửa ra đen ngòm, họng khô rát !! Không khí trên đường giờ quá bụi bặm và ô nhiễm !!
Xe máy chuẩn bị kiểm định khí thải Ơ Gô kìa bẹn....lo đóng thuế môi trường tiếo đi...hihi

Hạng C
29/10/17
822
3.804
93
Biên Hòa
Các bác ngây thơ bỏ mẹ, tụi nó hết tiền kiếm cơ thu phí và cái cớ đó đội lốt nghĩa cử cao đẹp là cho dân thôi, bao nhiêu vụ lừa rồi

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Lành trong ngoặc kép thôi !!
Thỉnh thoảng mình dùng xe máy ra đường, về mũi rửa ra đen ngòm, họng khô rát !! Không khí trên đường giờ quá bụi bặm và ô nhiễm !!
He he em đeo khẩu trang 5 lớp vô là lành. Nói giỡn chứ dại gì bán xe hả Bác leo lên Với rồi khó xuống Chó lắm.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Vãi cả "lợi ích cận biên" =)))
Bác mới là người nên tìm hiểu lại, và tập đọc/nghe cho kỹ trước khi có phát biểu đấy.
Ở trên em nói gì. Thằng ăn cơm trắng với xì dầu và thằng ăn phở bò. Không phải nói thằng ăn cơm trắng, xì dầu với thằng ăn bo bo hay bắp luộc bác ạ.
Chịu khó LẮNG và NGHE ...
Và em thấy có vẻ nhưng bác tự đặt mình lên trên người nói chuyện đối diện hơi nhiều đấy. Nên khuyên bác thêm điều nữa là nên tự biết nhìn nhận bản thân, và khi nhìn ra rồi thì nên biết khiêm tốn một chút. À mà bác cũng là người "Vịt" chứ nhỉ?
Anh cho hỏi thằng ăn phở bò là thằng nào?
Trích nguồn: @anhbocau
TP.HCM chuẩn bị siết xe cá nhân

Từ cổ chí kim, từ Âu tới Á, từ Mẽo tới Vịt, từ Nữu Ước tới Saigon... nhà nước nắm bọn có tóc, chứ đi nắm bọn trọc đầu????

Hạng B2
28/9/20
143
129
43
74
cứ làm mấy cái metro ngầm xuyên qua trung tâm thay thế các trục đường như cmt8,nguyễn tất thành,ntmkhai,3t2... đi rồi xem ai có rảnh mà ngồi xe máy đi cả tiếng đồng hồ xuyên trung tâm không;kẹt xe đa số là giờ cao điểm sáng đi làm và chiều giờ tan trường ;chủ yếu là 2 bánh và xe taxi,grab,thêm mấy ông thần xe bus 50 chỗ nửa;bó tay.
Nàm như lào? Hoan chọng nà làm như lào? Ai nàm, ai chịu chách nhiệm dà nàm chong bao nâu, chấc nượng như lào? Đào bới 10 lăm chưa song thì dân đi kiễu giề? Túm nại mấy ỗng lói thì núc lào củng hay nhưng thựt tế thì đa phần như nồn, dất vui nhộn dà dản dị!

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Anh cho hỏi thằng ăn phở bò là thằng nào?
Trích nguồn: @anhbocau
View attachment 2372856

Từ cổ chí kim, từ Âu tới Á, từ Mẽo tới Vịt, từ Nữu Ước tới Saigon... nhà nước nắm bọn có tóc, chứ đi nắm bọn trọc đầu????
Tưởng gì lại đi show cái bảng cũ hoắc này ...
Mà thông tin trên đó cũng rõ quá rồi còn gì. Sao bác show ra xong rồi hỏi ngược lại em?
Bác có cần thống kê phân bổ ngân sách/rót vốn đầu tư từ Trung ương về các vùng luôn không? Tối đi làm về em search dùm cho ...

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Tưởng gì lại đi show cái bảng cũ hoắc này ...
Mà thông tin trên đó cũng rõ quá rồi còn gì. Sao bác show ra xong rồi hỏi ngược lại em?
Bác có cần thống kê phân bổ ngân sách/rót vốn đầu tư từ Trung ương về các vùng luôn không? Tối đi làm về em search dùm cho ...
vầng cám ơn anh... anh show đi cho nó nóng; rồi mình lại nói về lợi ích cận biên nhoé...