Tập Lái
1/9/20
45
54
18
30
Thật phi lý! SVĐ Hoa Lưu chứa được gần 2880 chiếc với diện tích nhỏ xíu trong khi công viên Lê Văn Tám, Tao Đàn có diện tích rất to chà bá sao lại đựng dưới 2050 chiếc??? :eek:

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng F
28/8/19
6.713
11.419
113
Palm Beach, Florida, US
Chắc mình sao người ta mới vậy, chớ bthuong transit chả ai quan tâm a làm giề
Thì cũng có tí tì ti lý do lý trấu là khi đó Record của Mình với PL chưa được xóa với vài tội nho nhỏ như đánh và bắn nhau, tàng trữ, vận chuyển súng bất hợp pháp ( Cái này là bị gài, mình ko biết nhưng đành chịu nhận).
Còn vụ Transit thì cần phải hiểu là:
Transit 1 điểm, tại International Airport, ko ra khỏi sân bay, thì ko cần Visa. Nhưng bay hay đi xe bus tới sân bay thứ 2, để Transit tiếp thì Nó xem như đặt chân vào quốc gia và đòi Visa. Thằng Japan Airline là hay có trò này, chả nhớ Airport nào, hình như có chữ N ở đầu.
LSQ Japan có 1 thằng đặt tại Miami, lần đầu lái xe 1h30 xuống chỉ để Apply xin Visa, nó cho cái hẹn 3 ngày sau Interview. Đi lần 2, đích thân thằng Trưởng LSQ phỏng vấn, Nó ko biết English, có con phiên dịch... Nó hỏi đủ thứ cứ như PV xin Visa từ Vn đi Mỹ, đến khi hỏi cả chuyện ở Mỹ thì Mình biết ngay Record bọn Nó đã lấy từ Bộ Tư Pháp Mỹ... Cuối cùng, Nó từ chối cho bay 2 chặng. Nên đành bỏ vé hạn chỉ 5 ngày, mất Mẹ nó hơn $2k, cuối cùng đành mua gấp China... Lượt đi Ok, lượt về, Nó mất dạy hành ra bã, đưa vào phòng cách ly 4h, lý do để kiểm tra ĐT, Laptop, t/b Điện tử xem có gì nguy hiểm đến an ninh QG hay ko ( Nó biết Mình chống TC mà!) sau đó cho Delay thêm 12h đợi chuyến sau...Thề suốt đời ko bao giờ dù có kẹt thế nào cũng ko bay China lần nữa ( Taiwan thì OK nha các Bạn)

Hạng F
28/8/19
6.713
11.419
113
Palm Beach, Florida, US
Chi phí đầu tư trung bình 1 tỉ đồng 1 slot

như vậy 1 slot sẽ chịu lãi vay 220.000 đồng/ 24 giờ

nếu tính hoàn vốn trong 10 năm, sẽ thu tiền đậu xe tối thiểu khoảng 25.000 đồng/ 1 giờ
Đâu đó $1.1/h vẫn rẻ chán với con xe đâu đó $50k

Đâu đó $1.1/h vẫn rẻ chán với con xe đâu đó $50k

Việt Nam đang thu Thuế rất cao, anh ạ
nên giá xe hơi Bên Việt Nam thuộc diện cao nhất Thế giới

Tổng thu Thuế của Việt Nam đã đạt mức 1,97USD/ 1 người Dân/ 1 Ngày
mức thu Thuế này đã bằng 1/24 lần so với Tổng chi Ngân sách Quốc gia Mỹ khi tính bình quân đầu người Dân Mỹ

Hạng F
28/8/19
6.713
11.419
113
Palm Beach, Florida, US
Việt Nam đang thu Thuế rất cao, anh ạ
nên giá xe hơi Bên Việt Nam thuộc diện cao nhất Thế giới

Tổng thu Thuế của Việt Nam đã đạt mức 1,97USD/ 1 người Dân/ 1 Ngày
mức thu Thuế này đã bằng 1/24 lần so với Tổng chi Ngân sách Quốc gia Mỹ khi tính bình quân đầu người Dân Mỹ
Nó.gồm những thuế gì nhỉ?

Nó.gồm những thuế gì nhỉ?

Việt Nam Tổng thu thuế 1,97 USD/ 1 người Dân/ 1 Ngày là cao lắm đó anh, thu từ xăng dầu, thu từ mua ôtô, thu từ thuế VAT, thuế TNCN, thuế TTĐB...

như Bên Mỹ thì không có thu Thuế của người Dân và Doanh nghiệp, nên giá xe hơi và giá xăng dầu Bên Mỹ rất rẻ anh nhỉ