Normally, Around $20-30 a day!
Chưa tính tiền xăng và Bill!
Chưa tính đột xuất.

vậy là tính ra anh đóng góp TAX ở Bên Mỹ khoảng 3USD/ 1 Ngày, chỉ cao hơn so với mức chung ở Việt Nam 1 USD/ 1 Ngày

nhưng anh được nhận lại hơn rất nhiều so với các Công Dân Việt Nam trên Đất Việt Nam

Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
vậy là tính ra anh đóng góp TAX ở Bên Mỹ khoảng 3USD/ 1 Ngày, chỉ cao hơn so với mức chung ở Việt Nam 1 USD/ 1 Ngày

nhưng anh được nhận lại hơn rất nhiều so với các Công Dân Việt Nam trên Đất Việt Nam
Nhờ em, Tính đủ dùm Totally thì anh tiêu khoảng $100 /day for everything...ko biết Tax 1 ngày nhiu? Đổ đồng mà 10% thì là $10/ngày nhỉ?

Nhờ em, Tính đủ dùm Totally thì anh tiêu khoảng $100 /day for everything...ko biết Tax 1 ngày nhiu? Đổ đồng mà 10% thì là $10/ngày nhỉ?

vậy là 370 triệu người Mỹ đóng góp TAX 1350 tỉ USD/ 12 tháng, trừ đi chi cho Quốc phòng Mỹ 850 tỉ USD/ 1 năm, còn lại 500 tỉ USD chi cho Y Tế Mỹ/ 1 năm phải không anh?

anh @Tuấn Cali cho em hỏi, người Dân Mỹ đóng góp TAX là đã đạt số chi Ngân sách Quốc phòng Mỹ và Y Tế Mỹ rồi

vậy các khoản chi Ngân sách Quốc gia Mỹ cho hơn 20 lĩnh vực khác của 1 Quốc gia như chi cho Giáo dục, Giao thông, Hành chính công, Nghiên cứu khoa học, Quan hệ Quốc Tế... là dùng app để download tiền USD ở trên iCloud về phải không anh?

(Tổng các khoản chi Ngân sách Quốc gia Hoa Kỳ khoảng 7.000.000.000.000 USD/ 12 tháng - Số liệu lấy từ Google)

Hạng C
9/6/10
870
992
103
Ajinomoto Việt Nam
Anh đóng mỗi thuế vê a tê thôi á.
Ở quê em uống bia, hút thuốc ngoài vê a tê còn phải đóng thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế bảo vệ môi trường nữa cơ

Hạng F
29/10/16
11.629
22.553
113
Pháp
Hàn còn sợ hơn, qua 1 lần mất tiêu hơn trăm em.
Mà thằng Nhật nó gắt hơn, đúng chuẩn bảo thủ.
Nhớ hoài, ngày xưa vì về Vn gấp Booking vé hãng Nhật, hết vé, chỉ còn Transit 2 trạm vào Nhật. Trạm 2 là Nó xem vào đất Nhật phải có Visa... Bí quá đành tới Ls Quán, đến 2 lần, gặp Nó xin Visa, lúc đó Mình chỉ mới có Green Card....Thế mà Nó từ chối. Chắc Nó sợ Mình từ Mỹ trốn qua Nhật... Tào lao!

Một trong những kỹ niệm buồn khi đi mỹ

Em thì dính thời kỳ hình như 90, em mất hết gần 1H với immigrant bên US, vì lúc đó Pháp không chịu quýnh cùng với Mỹ lúc chiến tranh vùng vịnh (thời kỳ đầu) .... có quốc tịch nha

Chắc mình sao người ta mới vậy, chớ bthuong transit chả ai quan tâm a làm giề

Lúc đó mới biết là mình ...đến phi trường Mỹ nên và phải nói tiếng ..Việt mới thoát (thời kỳ đó) .Đồng minh cũng làm khó nhau ...

Nào là giấy tờ thế nào, vé mày bay về lúc nào, làm nơi nào, nghề nghiệp, địa chỉ nơi làm ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/20
479
595
93
Hà Nội
requatroi.com
Thì cũng có tí tì ti lý do lý trấu là khi đó Record của Mình với PL chưa được xóa với vài tội nho nhỏ như đánh và bắn nhau, tàng trữ, vận chuyển súng bất hợp pháp ( Cái này là bị gài, mình ko biết nhưng đành chịu nhận).
Còn vụ Transit thì cần phải hiểu là:
Transit 1 điểm, tại International Airport, ko ra khỏi sân bay, thì ko cần Visa. Nhưng bay hay đi xe bus tới sân bay thứ 2, để Transit tiếp thì Nó xem như đặt chân vào quốc gia và đòi Visa. Thằng Japan Airline là hay có trò này, chả nhớ Airport nào, hình như có chữ N ở đầu.
LSQ Japan có 1 thằng đặt tại Miami, lần đầu lái xe 1h30 xuống chỉ để Apply xin Visa, nó cho cái hẹn 3 ngày sau Interview. Đi lần 2, đích thân thằng Trưởng LSQ phỏng vấn, Nó ko biết English, có con phiên dịch... Nó hỏi đủ thứ cứ như PV xin Visa từ Vn đi Mỹ, đến khi hỏi cả chuyện ở Mỹ thì Mình biết ngay Record bọn Nó đã lấy từ Bộ Tư Pháp Mỹ... Cuối cùng, Nó từ chối cho bay 2 chặng. Nên đành bỏ vé hạn chỉ 5 ngày, mất Mẹ nó hơn $2k, cuối cùng đành mua gấp China... Lượt đi Ok, lượt về, Nó mất dạy hành ra bã, đưa vào phòng cách ly 4h, lý do để kiểm tra ĐT, Laptop, t/b Điện tử xem có gì nguy hiểm đến an ninh QG hay ko ( Nó biết Mình chống TC mà!) sau đó cho Delay thêm 12h đợi chuyến sau...Thề suốt đời ko bao giờ dù có kẹt thế nào cũng ko bay China lần nữa ( Taiwan thì OK nha các Bạn)
Công chức người Tàu bắt anh phải bật laptop, fone lên để check hả anh ?

Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Anh đóng mỗi thuế vê a tê thôi á.
Ở quê em uống bia, hút thuốc ngoài vê a tê còn phải đóng thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế bảo vệ môi trường nữa cơ
Đây cũng thế!
Nó cũng tùy tiểu bang.
Có khi còn kèm thuế liên bang.
Xăng ở đây thuế $0.37/gl

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Một trong những kỹ niệm buồn khi đi mỹ

Em thì dính thời kỳ hình như 90, em mất hết gần 1H với immigrant bên US, vì lúc đó Pháp không chịu quýnh cùng với Mỹ lúc chiến tranh vùng vịnh (thời kỳ đầu) .... có quốc tịch nha

Lúc đó mới biết là mình ...đến phi trường Mỹ nên và phải nói tiếng ..Việt mới thoát (thời kỳ đó) .Đồng minh cũng làm khó nhau ...

Nào là giấy tờ thế nào, vé mày bay về lúc nào, làm nơi nào, nghề nghiệp, địa chỉ nơi làm ...
Một là dân Pháp trốn qua Mỹ nhìu quá nên nó gắt.
Hai là nó nhìn mặt thấy ghét!
Nói chơi chứ lúc đó là do vấn đề khủng bố thôi. Nên nhớ Pháp là nơi dân hồi giáo Châu Phi và Trung Đông rất đông.

• Like
Reactions: Osin