Hạng C
7/3/15
521
245
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thật ra thì vòng xoay hay ngã 4 thì phải xem lưu lượng nó như nào thì mới thiết kế loại hình của nút đc.Có 1 clip này mặc dù ko chính xác 100% nhưng cũng đc 70-80%

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Thật ra thì vòng xoay hay ngã 4 thì phải xem lưu lượng nó như nào thì mới thiết kế loại hình của nút đc.Có 1 clip này mặc dù ko chính xác 100% nhưng cũng đc 70-80%
Vấn đề ở đây là mấy ông đề xuât chả hiểu quái gì về giao thông cả
Vòng xoay chỉ có tác dụng khi tất cả các phương tiện từ câc hướng vào vòng xoay phải đi theo vòng xoay.
việc các ổng để xuất thu nhỏ vòng xoay chẳng khác nào việc làm vòng xoay mất tác dụng. => tốn mớ tiền
Đến nhiệm kỳ sau ket tiếp lại có ng đề xuất bỏ luôn => tốn thêm mớ tiền
Sau cùng đề xuất tái lập vòng xoay => tốn mớ nữa.
cái vòng luẩn quẩn

Hạng C
7/3/15
521
245
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vấn đề ở đây là mấy ông đề xuât chả hiểu quái gì về giao thông cả
Vòng xoay chỉ có tác dụng khi tất cả các phương tiện từ câc hướng vào vòng xoay phải đi theo vòng xoay.
việc các ổng để xuất thu nhỏ vòng xoay chẳng khác nào việc làm vòng xoay mất tác dụng. => tốn mớ tiền
Đến nhiệm kỳ sau ket tiếp lại có ng đề xuất bỏ luôn => tốn thêm mớ tiền
Sau cùng đề xuất tái lập vòng xoay => tốn mớ nữa.
cái vòng luẩn quẩn
Nói chung vòng xoay phải thiết kế cho chuẩn vào chứ ko phải kiểu là giao lộ rồi đặt mấy cục bê tông theo hình tròn giữa giao lộ rồi kêu là vòng xoay đc.Mình thấy nhiều hiện trạng nút giao vòng xoay hay vậy lam

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Nói chung vòng xoay phải thiết kế cho chuẩn vào chứ ko phải kiểu là giao lộ rồi đặt mấy cục bê tông theo hình tròn giữa giao lộ rồi kêu là vòng xoay đc.Mình thấy nhiều hiện trạng nút giao vòng xoay hay vậy lam
Dù là vòng xoay hay đèn thì cungz phải thiết kế đàng hoàng.
100% đèn tín hiệu ở việt nam đã lỗi thời từ rất lâu. Đáng lẽ phải ưu tiên nâng cấp để thời gian chờ có thể điều khiển từ trung tâm điều phối giao thông chứ ko phải cố định như bây giờ

Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
Sao không làm thêm dải phân cách trong vòng xoay, để những thằng ngu sẽ đi vòng quanh mãi cho nó chừa :D
làm dải phân cách ở vòng xoay thì chỉ thằng ngu mới dám nghĩ và thực hiện thôi bác ơi

• Haha
Reactions: sonk4