Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
7/3/12
76
32
18
Tp Ho Chu Tich
Thủ Tướng CP có chỉ thị cho các tình thành rà soát các dự án , vì thế TP HCM sẽ điều tra, thẩm định tiến độ các dự án đất -nhà ở, đơn vị nào trì trệ, chậm tiến độ mà không lý do chính đáng sẽ bị phạt & thu hồi.
Mình có bà chị mua nền đất của công ty Phú Mỹ (nghe nói PM mua lại của ô tô 6 mở rộng-mình sẽ xem kỹ hợp đồng), dự án nầy từ năm 2002 nhưng giờ thì chẳng biết nền chị nằm đâu, chẳng thấy cong ty nầy "động đất", hỏi thì chỉ nghe hứa đến hứa. Trường hợp nầy nếu bị thu hồi thì sẽ như thế nào? liệu sau khi thu hồi, người mua có được tiếp tục mua, nộp thêm tiền, nhận đất; hay, như thế nào, các bác nào am tường việc nầy giúp tư vấn với.
Bà chi mình muốn kêu gọi những 'người cùng khổ' liên kết lại để cùng 'mần", không biết trên nầy có bác nào cùng cảnh ngộ không?

Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/9/11
309
15
18
éo tin , nói cho có , có ai tự chặt chân mình bao giờ đâu

Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon
Bác nói đúng, mình không lẽ đi điều tra đất, dự án của mình hay anh em bà con mình. Mấy cái vụ quy hoạch treo nói sau 5 năm không triển khai sẽ thu hồi, NÓI mà có LÀM được đâu

Di Tu nói:
éo tin , nói cho có , có ai tự chặt chân mình bao giờ đâu

Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
Lót dép hóng. Như vậy là sắp có thu hồi dự án trì trệ rồi chăng?

Hạng B1
7/3/12
76
32
18
Tp Ho Chu Tich
thangtnl nói:
Có em nữa bác ạ. Nghe xong em cũng thấy run run....
Nói vậy bác cũng mua dự án Phú Mỹ ( Ô tô mở rộng)?
Mình đã xem HD dự án đất ở do Cty Phú Mỹ ( Trần Hưng ĐạoQ1, là nhà ĐT thứ cấp củ oto 6) với người chị.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Mấy em nào có dự án đang nằm chờ lại còn không biết đường lên gặp riêng các anh để giải trình à!
Còn dự án nào thuộc diện cho éo thèm thì cứ vi vu đi, có thằng điên hoạ ra mới đòi lại.
Còn anh nào chán quá thì trả lại cho nó có với đời

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Rà soát lại, ghi nhận sổ sách còn oánh thuế chứ các bác.
Mấy hôm nay phường ghi nhận: sổ hổng, địa chỉ nhận thuế....

Status
Không mở trả lời sau này.