Tập Lái
16/6/11
23
0
0
Nếu xuất phát từ Bình Dương, đi Đức Hòa - Thạnh Hóa - N2 cho khỏe. Đoạn QL 62 từ Tân An đến Thạnh Hóa đường hẹp, hay có 2 bánh phi từ bụi chuối ra + xe khách nên chạy hơi căng. Bác nào hỏi em đường đi Châu Đốc, em k PM trả lời được (báo không đủ bài viết gì gì....:mad:) , nhưng đường khá tốt nhé bác. Thỉnh thoảng thiếu tự tin, thì cứ dừng lại hỏi đường, dễ đi lắm. Lưu ý tại Vĩnh Hưng, có cầu sắt rẽ trái để đi tiếp về Tân Hưng - hôm trước lo ngắm cảnh nên em cũng lạc mất một chút. Ưu điểm đi đường này là ít trạm thu phí, xe em từ Bình Triệu, k phải đóng phí nào hết. Nếu đi cao tốc thì phải chung cho QL 1A, Cầu Mỹ Thuận.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em cũng tới Châu Đốc hôm qua, tối ngủ lại tại Tri Tôn.Do mới đi lần đầu nên em bị sai đường đoạn Tân Hưng - Tân Hồng và Hồng Ngự.Do trên GPS đi được nhưng thực tế có một đoạn đang sửa trên đường ra phà Tân Châu.Đó là đoạn 842 qua QL 30, các bác phải đi vòng qua Sa Rài 842>843>30.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/6/11
23
0
0
em quên mất. đoạn Tân Hưng - Hồng Ngự, các bác phải đi vòng qua Sa Rài (đến tượng đài liệt sĩ rẽ phải) đừng có đường ngon mà chạy thẳng là tèo. Tại em ăn sáng ở Tân Hưng, hỏi đường dân địa phương mới biết tránh! xin lỗi bác Hattrickson .

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Hô qua em cũng mới đi từ Châu đốc về Sài gòn qua đường này

Lộ Trình Châu đóc - tân tạo by anh4tu, on Flickr

Từ chợ Châu đốc, đi vòng ra sau chợ đến bờ sông Hậu, đi hết công viên bờ sông thì đến Phà Châu giang.
chờ phà khoảng 10 phút ( phà nhỏ chỉ chở được 3-4 xe 7 chỗ), lên phà bờ Tân châu đi theo TL953-954 khoảng 18km đến phà Châu giang đi Hồng Ngự, đoạn này đường tốt, hơi hẹp có đoạn cho chạy 80km/g nhưng thực tế chỉ chạy được khoảng 60km/h do đân cư đông
Qua phà Tân Châu là địa phận Hồng Ngự, men theo TL841 trong nội thị 50km/h đến TL842, qua khỏi Thị trấn bắt đầu đạp ga thoải mái, tiếp tục TL 842 -843, qua khỏi cầu tràm chim là thị trấn Tràm chim, rẽ trái TL 844 đi về Tân Thạnh Long An

Đạp thoải mái từ Tràm chim hết TL844 đến địa phận Long an là TL837, đoạn này là đất đỏ đến TT tân Thạnh nhưng vẫn đạp được 80km/h nhưng cẩn thận các cây cầu đều bằng gỗ ,2 đầu cầu ổ gà,sedan sẽ khó qua

chaudoc-tramchim by anh4tu, on Flickr

Hôm qua sau khi nhậu Chim-Rắn ở Tràm chim-Tam nông xong lúc 6h30, em đạp về đến hết đường dẫn Tân Tạo chợ đệm là 9h00 tối

Hạng C
5/2/12
597
11
0
69
TP.HCM
Thân gửi các bác thứ ba tới mình đi đi Đà Lạt có bác nào mới đi về chỉ giáo dùm một cái, cám ơn nhiều

Hạng C
5/2/12
597
11
0
69
TP.HCM
Lần trước tôi đã đăng ký làm thành viên dưới tên là Peroxide nhưng sau khi máy tính của tôi bị virus và làm lại thì khi vào lại diễn đàn thì lại không vào được không biết tại sao. hiện nay tôi đang sài logo cũ, nghe nói các bác thay đổi mới - nếu có thì cho tôi xin một cái. địa chỉ Hứa Quyết Chiến 290/1 Nam Kỳ Khởi Nghĩa P. 8 Q.3 Tp HCM. cám ơn các bác

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Sau khi đi về, em khuyên các bác 1 câu: Nếu các bác đi vào những ngày vía bà cao điểm, cực chẳng đã thì mới nên đi đường lên Mộc Hóa>Vĩnh Hưng>Tân Hưng>Châu Đốc. Đường này cũng chống chỉ định Sedan nha các bác, đường đi dù nhiều đoạn trải nhựa và ít xe nhưng nhiều đoạn hơi xấu có nhiều ổ gà 2 bên, qua cầu phà thì nhỏ và xe gầm thấp rất khó qua.

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Đoạn đường này chỉ có 205km tính từ đường dẫn Tân Tạo nhưng chỉ dành cho vợ 2 chân dài, còn vợ 2 vịt cổ lùn thì khyến cáo nên đi hướng QL 1 cho nó lành

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Cảnh báo Phà An Hoà hướng LX-SG : Vừa qua phà xxx quay phim ngay khúc cua, bắt lỗi cán vạch nha mấy bác!