Tags
tpms
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Cậu đợi mình test xong nếu có nhu cầu nhé vì mình dùng chip khác. Giá tốt hơn racechip. Khoảng bằng nửa giá
Mình thấy trên Rakuten.jp cũng có mấy model cung cấp bổ sung tính năng như Normal, Eco, Sport, Cruise control và Speed limit, giá dao động từ 130 USD đến 270 USD tuỳ theo chức năng nhiều hay ít. Bộ này thích thì lắp vào, còn khi chán thì tháo ra, không ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe.

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Mình thấy trên Rakuten.jp cũng có mấy model cung cấp bổ sung tính năng như Normal, Eco, Sport, Cruise control và Speed limit, giá dao động từ 130 USD đến 270 USD tuỳ theo chức năng nhiều hay ít. Bộ này thích thì lắp vào, còn khi chán thì tháo ra, không ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe.
Cái cruise control là do bên hãng nó set hoặc nó cắt nên k gắn vô đc ạ. Speed limit theo e tìm hiểu từ Hãng (Kia) thì nó ảnh hưởng do bộ khung gầm xe nên vụ gắn rời e chưa tìm hiểu. Bộ chân ga này vẫn có đủ 3 chức năng như bác nói và cũng dễ gắn cũng như dễ về zin. Hàng đang về nên e đợi cuối tuần lắp vào test thử xem sao

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
6/12/14
1.340
1.304
113
Xe bác chủ thì bác có quyền làm nhưng em khuyên bác cứ để máy móc nguyên zin mà chạy. Kỹ sư người ta tính toán tối ưu cho từng mục đích sử dụng hết roài. Nếu mấy bác có ném đá thì em xin hứng hết gạch đá ;)
em hứng phụ bác! em cũng đồng quan điểm! xe em không gắn thêm bất cứ thứ gì.

• Like
Reactions: genta
Tập Lái
8/2/16
38
38
18
Quận 7
Xe bác chủ thì bác có quyền làm nhưng em khuyên bác cứ để máy móc nguyên zin mà chạy. Kỹ sư người ta tính toán tối ưu cho từng mục đích sử dụng hết roài. Nếu mấy bác có ném đá thì em xin hứng hết gạch đá ;)

Cái này nguyên bản xe là có TPMS bác ạ, về mình bị anh Hải cắt bớt đi :D.

• Like
Hạng D
21/12/06
1.117
617
113
Cái chip chân ga này có gắn được cho xe số tay (MT) không bác? hay chỉ gắn được cho xe số tự động(AT) thôi?!

• Like
Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Cái chip chân ga này có gắn được cho xe số tay (MT) không bác? hay chỉ gắn được cho xe số tự động(AT) thôi?!
Tạm thời thì e thấy số AT thôi, số MT e chưa nghe nói :(

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Chip chân ga mở bướm ga lên ấy. Nếu đạp ga bao nhiêu đó thì 30km/h, còn gắn thêm cái này thì tăng hơn nhiều so với chưa gắn. Mình test thử bên xe mazda 3 rất ok. Tăng hp thì nên gắn air intake nhưng tăng k nhiều.
Mình đang quan tâm vụ này, cái này gọi là Racechip phải ko bác ? Mình chưa hiểu rõ công dụng nó như thế nào ? nếu gắn nó vào có hại gì cho máy và hệ thống điện của xe ko ?

• Like
Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Mình đang quan tâm vụ này, cái này gọi là Racechip phải ko bác ? Mình chưa hiểu rõ công dụng nó như thế nào ? nếu gắn nó vào có hại gì cho máy và hệ thống điện của xe ko ?
Racechip là tên gọi chung của hãng sản xuất chứ k phải chip chân ga là racechip ạ. Nó giúp mở bướm chân ga rộng hơn. Ví dụ khi bác đạp 1 lực thì là 30km/h còn giờ giúp mở lên 50,60km/h. Nó chỉ cắm vào và xài chứ k ảnh hưởng điện của xe

• Like
Reactions: longlancer