Tags
tpms
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Cái cruise control là do bên hãng nó set hoặc nó cắt nên k gắn vô đc ạ. Speed limit theo e tìm hiểu từ Hãng (Kia) thì nó ảnh hưởng do bộ khung gầm xe nên vụ gắn rời e chưa tìm hiểu. Bộ chân ga này vẫn có đủ 3 chức năng như bác nói và cũng dễ gắn cũng như dễ về zin. Hàng đang về nên e đợi cuối tuần lắp vào test thử xem sao
Mình cũng đang tìm hiểu bộ kit này, khi lắp vào sẽ có cruise control và speed limit luôn đó, có phím điều khiển các chức năng này. Mình thấy nhiều xe lắp lắm, đem lại cảm giác lưng dính ghế đó.

• Like
Reactions: genta
Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Mình đang quan tâm vụ này, cái này gọi là Racechip phải ko bác ? Mình chưa hiểu rõ công dụng nó như thế nào ? nếu gắn nó vào có hại gì cho máy và hệ thống điện của xe ko ?
Hại hay ko chưa biết nhưng bữa e hỏi giá thì thôi rồi gần chục củ má ơi, đó chỉ là nhạy chân gas thôi còn loại tăng công xuất chắc vài chục củ, bác lê fb dò Racechip là ra liền

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Hại hay ko chưa biết nhưng bữa e hỏi giá thì thôi rồi gần chục củ má ơi, đó chỉ là nhạy chân gas thôi còn loại tăng công xuất chắc vài chục củ, bác lê fb dò Racechip là ra liền
Mỗi cái có mỗi tác dụng bác ạ. Bên racechip họ mắc nhưng họ bảo hành 2 năm, hàng Đức, tốc độ vọt nhưng vừa phải. Hàng e xài là bên hội mazda xài nhiều, tốc độ vọt hơn rất rất nhiều vì e đã test con mazda 3 1.5. Chỉ mới nấc thứ 5/9 mà đã dính ghế. Nói chung nếu ai có điều kiện thì racechip VN cũng là sự lựa chọn

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Mỗi cái có mỗi tác dụng bác ạ. Bên racechip họ mắc nhưng họ bảo hành 2 năm, hàng Đức, tốc độ vọt nhưng vừa phải. Hàng e xài là bên hội mazda xài nhiều, tốc độ vọt hơn rất rất nhiều vì e đã test con mazda 3 1.5. Chỉ mới nấc thứ 5/9 mà đã dính ghế. Nói chung nếu ai có điều kiện thì racechip VN cũng là sự lựa chọn
Thật ra ga đầu xe e kha hỗn(tính từ lúc đang dừng). Nhưng bị ỳ khi từ 20-30 mà ép lên cao là bị!

• Like
Tập Lái
3/3/07
29
14
3
Cho em hỏi là TPMS CareUD bác sử dụng là của nước nào và sử dụng có tốt không, em cũng có dự định lắp TPMS nhưng phân vân chưa biết nên lắp loại nào. Thanks.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like