Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Lỗi nào thì cũng do ko tuân thủ luật giao thông thôi anh !!
Chạy ngoài đường hay dừng đỗ thì cũng giống nhau thôi !!
Có trường hợp mình thấy chiều này cấm dừng đỗ, chiều ngược lại thì ko. Chỉ việc vòng sang đậu họ cũng lười đậu đại luôn.... thì đáng phạt quá rồi ko trách ai được !! Chưa kể những thành phần mua bằng có ko nhớ cái biển báo nó nói gì !
Nói chung khó lắm pác. Đơn giản trước cổng bệnh viện từ dũ. Cấm dừng đỗ. Đưa bà bầu đi khám tới đó pác ko dừng xe cho nguời nhà xuống? Nếu dừng là pác đã vi phạm ( theo luật như pác nói). Trường hợp này pác tuân thủ kiểu gì? Dừng xe thật xa cho bà bầu đi bộ lại??
Em bán gạch đi bán tải giao hàng. Đi 1 mình. Nhiều đoạn cấm đỗ thì em cũng phải đậu để xuống hàng cho khách chứ biết sao bây giờ. Xui gặp mấy anh đi quay phim thì dính phạt nguội thôi.
Còn đi ngoài đường thì em chạy khắp các tỉnh thành (đi thị trường) chưa bao giờ biết vi phạm là gì

Hạng D
25/10/20
1.545
14.737
98
56
Nói chung khó lắm pác. Đơn giản trước cổng bệnh viện từ dũ. Cấm dừng đỗ. Đưa bà bầu đi khám tới đó pác ko dừng xe cho nguời nhà xuống? Nếu dừng là pác đã vi phạm ( theo luật như pác nói). Trường hợp này pác tuân thủ kiểu gì? Dừng xe thật xa cho bà bầu đi bộ lại??
Em bán gạch đi bán tải giao hàng. Đi 1 mình. Nhiều đoạn cấm đỗ thì em cũng phải đậu để xuống hàng cho khách chứ biết sao bây giờ. Xui gặp mấy anh đi quay phim thì dính phạt nguội thôi.
Còn đi ngoài đường thì em chạy khắp các tỉnh thành (đi thị trường) chưa bao giờ biết vi phạm là
đưa vợ đi đẻ bác có thể tạm dừng,mở đèn khẩn cấp ,đưa người nhà xuống thì chắc cũng hổng đến nỗi bị phạt đâu vì đây thực sự là tình huống khẩn cấp và mình đã có tín hiệu cảnh báo!

Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
Nhầm gì bác cố ý đậu thì có, em làm chứng từ ở đây em biết. Khúc tủn đậu là đường ra của xe máy, mấy hôm mấy ảnh đậu không có đường chui ra. Trong khi ôm cua phải là có chỗ đậu xe rồi, chắc làm biếng bọc vòng do đường 1 chiều.
Bổ ích đây

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
Em có chứng kiến cảnh bảng tốc độ thì mấy ảnh chưa sửa còn để 80km/h trong khi bắt xe nói giờ đã điều chỉnh xuống còn 70km/h. Xxx nói là tại anh xế ko cập nhật mới lộ trình, vì ngày nào cũng chạy đi chạy về nhìn bảng trên đường quen rồi. 2 -3 ngày sau thì thấy biển báo mới là 70km/h, bảng cách nơi bị chụp khoảng 1 KM. Nhiều khi cũng thấy rơi vào nghịch cảnh. cay :(