Hạng B2
13/3/17
177
109
43
31
Cũng ko lạ lắm. Tai mỗi người nghe được tần số âm thanh khác nhau mà, có khi tai bác chủ nhạy quá nên sóng tần số cao vẫn bắt được. Giải pháp dứt điểm là mua xe mới đi bác. Bác vs FE sinh ra ko dành cho nhau;)

Hạng B2
23/6/11
177
769
93
Bài toán của bác chủ dễ giải mà : Lột film Vk chổ cửa tài và treo một cái quần lón hơn của bác hoặc vợ, vì mềnh thấy treo quần của con đã giảm được 70%.

Hhehehe, vui xả stress thôi nha bác chủ.
Nói chung thì xe máy dầu thì khó né được ù và rung lắm, đang ngồi còm mà nghĩ đến lúc được đổi lại xe dùng bugi đây ah, mặc dù mới lấy trail hồi tháng 5 này thôi.

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
Người nhà bác cùng đi xe cảm nhận xe êm ái không ồn, ù .. thì như vậy là không do xe.
Tai bác đã khám rồi, không điếc, lãng .., nhưng vấn đề là họ vẫn chưa test được xem tai bác có đặc biệt nhạy cảm với một dải tần âm thanh nào đó không. Biết đâu bác có đôi tai đặc biệt thính nhạy với dải âm triệt ồn của Ford, Và tắt ht này bác lại thấy ù khó chịu do xe ồn, giải pháp lúc này thuộc về ngoại truyện rồi ... tùy khả năng thôi :D
Hóng bác sớm tìm ra gốc vấn đề!

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
17/4/18
308
267
63
34
Theo em đoán là do công nghệ triệt tiêu tiếng ồn của Ford.
Về nguyên lý mà nói thì sẽ có nguồn âm chủ động được phát ra để triệt tiêu âm thanh từ động cơ.
Có thể do tai bác nhạy bén hơn người thường nên thấy đau. Kiểu như em đi vào phòng siêu âm vẫn cảm nhận được tiếng U u rất nhỏ

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Mua xe mới nặng tiền mà gặp cảnh này thì buồn da diết. Không trị nổi thì gã đi nha bác, tìm xe khác vậy.

• Like
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Bác nào đi xe máy dầu mà đòi hỏi ko ồn, ko rung thì chỉ có nước chơi các dòng xe sang. Nhất là mấy em xe sang Đức dù máy dầu nhưng nếu ngồi trong khó cảm nhận luôn.
Bữa trước e có dịp ngồi trên con xe Mer GLS 350d & thấy thực sự bất ngờ vì ko nghĩ rằng con xe chạy dầu lại êm ái yên tĩnh đến vậy. Cá nhân em nếu nhu cầu mà chỉ đi lại 2-3000km/ tháng như bác chủ e sẽ ko mua máy dầu, còn nhu cầu đi lại tầm > 5000km/ tháng thì e sẽ ưu tiên chọn máy dầu

• Like
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
EM thì nghĩ là dùng 1 âm thanh khác để chống lại 1 âm thanh giống như kiểu xịt nước hoa để khử mùi xe vậy, hoàn toàn không ổn, tình hình sẽ ngày càng thêm nặng. Dù cho sóng âm trong dãi tần số tai người không nghe được (quá ngưỡng nghe) như vậy dù khôn nghe nhưng vẫn tạo áp lực rất lớn cho màng nhỉ.
Em chỉ nghĩ thôi nha nếu không đúng, đừng chém.

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Hệ thống chống ồn chủ động của Ford là tạo ra 1 sóng âm trùng với tần số âm của tiếng máy, 2 sóng giao thoa sẽ triệt tiêu nhau! Nên có khi bác chủ cũng ảnh hưởng bởi sóng này chăng