Hạng D
18/4/15
1.397
10.879
113
Anh chủ quảng cáo gì viết mịa ra đi, sorry mới lướt 3 trang mà muốn nhức đầu rồi!

19/5/16
230
112
43
39
Em khẳng định bác chủ không phải là người duy nhất gặp trường hợp ù tai này.
Về bản chất việc chống ồn chủ động đã là một chiêu trò hay ho để tiêu tiếng ồn mà thực sự cabin xe vẫn bị vọng vào. Thế em thấy nó sao sao ấy, nó đi trái lại với tự nhiên của cơ thể con người.
Giống như kiểu các bác mua thuốc trị ghẻ thì họ tặng một lọ bôi và một cái khăn bịt mắt. Bôi thuốc ghẻ vào và bịt mắt lại đảm bảo mo thấy ghẻ xuất hiện...
Tiếng ồn vẫn vọng vào chỉ là các sóng âm đã đánh lừa tai chúng ta, chẳng nghiên cứu nào đủ lâu dài và sâu rộng để chứng minh nó vô hại cả.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113
Em khẳng định bác chủ không phải là người duy nhất gặp trường hợp ù tai này.
Về bản chất việc chống ồn chủ động đã là một chiêu trò hay ho để tiêu tiếng ồn mà thực sự cabin xe vẫn bị vọng vào. Thế em thấy nó sao sao ấy, nó đi trái lại với tự nhiên của cơ thể con người.
Giống như kiểu các bác mua thuốc trị ghẻ thì họ tặng một lọ bôi và một cái khăn bịt mắt. Bôi thuốc ghẻ vào và bịt mắt lại đảm bảo mo thấy ghẻ xuất hiện...
Tiếng ồn vẫn vọng vào chỉ là các sóng âm đã đánh lừa tai chúng ta, chẳng nghiên cứu nào đủ lâu dài và sâu rộng để chứng minh nó vô hại cả.
Có lí

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Anh chủ quảng cáo gì viết mịa ra đi, sorry mới lướt 3 trang mà muốn nhức đầu rồi!
Dạ, Em quảng cáo Bông nhét tai + Qc Phòng khám Tai MH ạ :)
Đó là cảm nhận của riêng em, mua 1 cái xe 1,6 tỏi mà gặp rủi ro như thế là không đáng.
Em viết bài để các Bác biết và chạy thử kỹ xe để tránh những rủi ro như em.
Hiện nay sau 3000km thì hiện tượng này đã giảm 70-80%, cảm giác đau Tai cũng giảm rất đáng kể, không hiểu vì lý do gì.

19/5/16
230
112
43
39
Dạ, Em quảng cáo Bông nhét tai + Qc Phòng khám Tai MH ạ :)
Đó là cảm nhận của riêng em, mua 1 cái xe 1,6 tỏi mà gặp rủi ro như thế là không đáng.
Em viết bài để các Bác biết và chạy thử kỹ xe để tránh những rủi ro như em.
Hiện nay sau 3000km thì hiện tượng này đã giảm 70-80%, cảm giác đau Tai cũng giảm rất đáng kể, không hiểu vì lý do gì.
Vì cơ thể bác đã bắt đầu thích nghi với các sóng siêu âm đó.

19/5/16
230
112
43
39
E nghĩ vậy? Nhưng sóng này lợi hại thế nào trong thời gian dài ? E cũng ngắm nghía ev này.
Đối với số ít người sẽ có tác dụng phụ như bác chủ. Hậu quả của nó là làm ù tai, hoa mắt chóng mặt buồn nôn. Còn ảnh hưởng dài lâu trên cơ thể con người thì cần thời gian bác ạ. Vì công nghệ này cũng mới đại trà gần đây, không thể có bất cứ nghiên cứ sâu rộng hay đề tài khoa học nào về tác dụng phụ của công nghệ này.

• Like
Reactions: CD2345 and Quocdp
19/5/16
230
112
43
39
Rất nhiều thiết bị chống ồn chủ động của các hãng nổi tiếng và chuyên nghiệp hơn ford gấp nhiều lần vẫn được chứng minh là sẽ gây tác dụng phụ đối với số ít người, và người ta khuyên là không nên sử dụng nếu bạn phát hiện tác dụng phụ. Vậy em nghĩ bác chủ nên tìm cách tắt hẳn chức năng này trên EV. Em nghĩ có thể tắt được chứ nhỉ.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Rất nhiều thiết bị chống ồn chủ động của các hãng nổi tiếng và chuyên nghiệp hơn ford gấp nhiều lần vẫn được chứng minh là sẽ gây tác dụng phụ đối với số ít người, và người ta khuyên là không nên sử dụng nếu bạn phát hiện tác dụng phụ. Vậy em nghĩ bác chủ nên tìm cách tắt hẳn chức năng này trên EV. Em nghĩ có thể tắt được chứ nhỉ.
Thanks Bác.
Em đã từng tắt hệ thống này, nhưng lúc đó tiếng ù của máy dầu xuất hiện (dù rất nhỏ) . Điều này gây mệt mỏi khi đi đường dài.
So sánh cảm giác đau Tai nhẹ như bây giờ và cảm giác mệt mỏi khi tắt nó đi thì em thấy hệ thống chống ồn chủ động có vẫn tốt hơn cho Người lái cũng như người đi cùng.