Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Như vậyđi xuyên Việt có 3 lựa chọn: Ven biển, QL1 và đường HCM. Tốt quá, đường nào cũng thoáng...:3dnhacnon:

• Like
Reactions: donvvvn
Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Theo cung đường ven biển từ Ninh Chử về Cà Ná . Các bác có thời gian ghé tiểu sa mạc cát Sơn Hải trải nghiệm với các loại xe địa hình nhé !Trải nghiệm cung đường Sài Gòn - Đà Lạt - Ninh Chữ - Phan Thiết

• Like
Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Chào các bác,
chủ yếu em thấy mọi người đi Đà Lạt xuống Nha Trang và về lại SG hoặc đi cung đường khác, em thử cung đường đi từ Đà Lạt xuống Ninh Chữ Vĩnh Hy xem và mong muốn chia sẻ các bác 1 số KN em nghĩ giúp ích nếu bác có cùng hướng đi giống em
1. SG - Đà Lạt : 295KM quá quen thuộc với các bác, giờ đường đã đẹp chạy 6 tiếng cả dừng, Bảo Lộc Di Linh hơi xấu mà chạy vô tư.
- Ăn chơi Đà Lạt thì em không giới thiệu, có thấy được buffet rau khá lạ, ngon rẻ...
- Đi chơi, đi Hồ Tuyền Lâm nhưng không rẽ lên Trúc Lâm thiền Viện mà rẽ về hướng Sân Golf Sacom, resort Terracota, trải nghiệm rất thú vị, bên rừng bên hồ Tuyền Lâm, vài quán cà phê, vài quán bán cá Tầm, cá Hồi nuôi đà lạt.

2. Đà Lạt - Phan Rang (Ninh Chữ): có 2 lựa chọn :
- Đường 1: Từ Đà Lạt đi hướng Trại Mát, qua đèo D'Ran, cung đường này đoạn đầu từ Đà Lạt đến thị trấn Cầu Đất qua đèo D'Ran em thấy khá căng, không nên đi chiều tối, khó đi ngoàn nghèo dù đổ dốc, trải nghiệm đèo và rừng thông, đèo này Pháp làm từ năm 75. Không nên đi dành cho các bác không thích căng thẳng của đèo dốc nhiều đoạn gấp khúc, ít gương cầu...
Vừa qua đèo D'Ran, vào thị trấn D'Ran 1 chút là đến đèo Song Pha - (Ngoạn Mục), đèo này bây giờ bèo rồi, không như trước đây nữa, em đi thấy quá dễ dàng không bằng đèo chuối đèo cả nữa. Qua Song Phan, đường đẹp cứ thế kéo thôi. Em đi khoảng 2 tiếng đến Phan Rang. cho 97km

- Đường 2: không đi đường Trại Mát , đi đèo Pren, đến ngã 3 Finom, qẹo trái ra ngay chân đèo D'Ran vào thị trấn D'Ran ra Song Pha luôn, đường này dễ đi :).
nói tum lại, từ Đà Lạt xuống biển quá nhanh theo cung đường này, các bác có thể ở KS khu đường Yên Ninh ở Ninh Chữ và đi Vinh Hy từ đây rất gần. ( có thể đi Vinh Hy- Bình Hưng - Cam Ranh ...)

Vài chia sẻ , có gì các bác cứ hỏi nhé.
Bác chi tiết cho em tuyến Ninh Chữ - Đà Lạt theo tuyến đèo Pren dc khong ah.
Thks bác

• Like
Hạng B2
5/12/14
230
199
43
51
tết này em cũng đã lên kế hoạch cùng gia đình làm chuyến Sai gòn - Phan thiết - Ninh Chữ - Đà lạt - SG. Theo thông tin của bác chủ thớt chắc em chọn đi qua đèo Pren lần này. cảm ơn bác chủ!

• Like
Hạng C
13/9/08
514
4.854
93
Bác chi tiết cho em tuyến Ninh Chữ - Đà Lạt theo tuyến đèo Pren dc khong ah.
Thks bác
Ngược lại đường em đi thôi bác.
từ Ninh Chữ hướng về đèo Sông Pha ( ngoạn mục) , qua khỏi đèo vào thị trấn Dran thì không lên đèo Dran mà qẹo trái ra ngã 3 Phi Nôm :).
tuyến này dùng google hoặc Nokia Here đều chỉ chính xác.

• Like
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Tết này em định đi ĐL rồi vòng xuống Vĩnh Hy chơi. Thanks chia sẽ của bác.
Bác cho hỏi sau khi xuống Quốc lộ 1 thì quẹo bao xa nữa tới Vĩnh Hy và nên tới thẳng Vĩnh Hy hay ở lại Ninh Chữ?

• Like