Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37
Re:Trãi nghiệm đầu năm Tân Mão cùng Audi A8

H.I.T nói:
Thử hỏi 10 bác mua xe sang, thì bao nhiêu bác hiểu biết về những chiếc xe đó ạ ? Mỗi người mua có 1 mục đích riêng mà bác.
Ở đây em chỉ nói về việc 1 số bác so sánh các xe hạng F của Audi, Mercedes và BMW, tiện thì nói ra câu chuyện vui vui đấy thôi :) . Hy vọng hôm nào bác Lơ test cả mấy chiếc rồi đưa ra kết luận chính xác, phần nào là hồi kết cho những cuộc đấu khẩu lâu nay trên OS :D
Em đồng ý với bác nè :D. Những người càng có nhiều tiền để mua xe thì sẽ càng có ít thời gian để "nghiên cứu" về chiếc xe đó (tất nhiên trừ những bác đã quá thành đạt, đang trong quá trình hưởng thụ hoặc các "dân chơi" xe chuyên nghiệp)

Tập Lái
12/12/10
46
0
0

em nghĩ, ng` mua Audi A8 thích sự tiện nghi, sang trọng, dù đơn giản nhưng đẳng cấp ở từng chi tiết, còn BMW 7s thì thể thao, mạnh mẽ, cá tính từng chi tiết. Còn Mercedes S-class thì cổ điển, phô trương, sang trọn và an toàn. Mỗi người có sở thích riêng, ý kiến riêng về mỗi loại xe, và 3 dòng xe trên cũng có đặc điểm lợi thế riêng, theo em, các bác đừng nên so sánh là tốt nhất:D

Hạng C
12/12/10
872
265
63
TP.HCM

j3oyshockg4 nói:
em nghĩ, ng` mua Audi A8 thích sự tiện nghi, sang trọng, dù đơn giản nhưng đẳng cấp ở từng chi tiết, còn BMW 7s thì thể thao, mạnh mẽ, cá tính từng chi tiết. Còn Mercedes S-class thì cổ điển, phô trương, sang trọn và an toàn. Mỗi người có sở thích riêng, ý kiến riêng về mỗi loại xe, và 3 dòng xe trên cũng có đặc điểm lợi thế riêng, theo em, các bác đừng nên so sánh là tốt nhất:D
Dong y voi bac . So sanh roi .......tranh cai ha / 3 em nay deu Made in Germany

Hạng D
3/8/09
3.541
1
0
44

Nếu muốn mua lọai  này thì chọn ngay em A8 này, k chơi Mec S hay Bim 7 hehe

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

otosaigon nói:

Như em đã đề cập, đẳng cấp không phải ngồi xe xịn nhất là những chiếc xe công nghệ cao..mà là biết sử dụng các tính năng để đáp ứng được nhu cầu của mình, còn cứ đua đòi cứ phải ngồi trên xe sang..thì chả khác gì các ông bà già bị liệt ngồi xe lăn có con cháu nó đẩy đấy thôi..

Có phải ý bác lơ nói: giàu nhưng không sang hoặc giàu và sang khác nhau và chưa chắc đã đi đôi với nhau

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35

PVT nói:
otosaigon nói:

Như em đã đề cập, đẳng cấp không phải ngồi xe xịn nhất là những chiếc xe công nghệ cao..mà là biết sử dụng các tính năng để đáp ứng được nhu cầu của mình, còn cứ đua đòi cứ phải ngồi trên xe sang..thì chả khác gì các ông bà già bị liệt ngồi xe lăn có con cháu nó đẩy đấy thôi..

Có phải ý bác lơ nói: giàu nhưng không sang hoặc giàu và sang khác nhau và chưa chắc đã đi đôi với nhau
Sang hay không em nghĩ nó không thể hiện ở sự hiểu biết về ô tô :D

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45

Em nghĩ bác Lơ lỡ nhận lời để viết bài PR chiếc này rồi nên phải phản biện tới cùng. Chứ giờ cho bác Lơ chọn 1 trong 3 chưa chắc bác Lơ chọn A8. Còn về chủ sở hữu xe sang thì đa phần không có thời gian tìm hiểu xe như anh em mình, nếu có mua xe thì cũng có quân sư, trợ lý hay tài xế VIP nó tư vấn cho thôi. Theo em, dù xe 3.0 cũng quá đủ cho chủ nhân nó tận hưởng tốc độ dù là chạy ở VN hay nước ngoài, nhưng tiện nghi và nội thất chỉ một phần đem lại cái sướng cho chủ xe, "mấy chấm" cũng góp phần quan trọng.

Tập Lái
2/3/11
2
0
0

ai muốn mua  audi thì alo cho em. Em sẽ tư vấn cho. Em là mem mới. 01633139946.

Hạng D
10/1/11
1.025
2
0
34

tối qua bên thảo điền có 2 con, một là a8 biển hà nội, phía sau có con bim 7 nhìn kỹ vẫn thấy a8 ngầu hơn mặc dù thiết kế đơn giản hơn nhiều

Hạng B2
2/3/11
262
171
58

thèm quá