Hạng B2
25/1/16
474
258
63
Em đang sài đầu Pioner nhưng bỏ nhầm đĩa vào Có lúc nghe 1 bài thì nó trở lại bài đó.nhầm đĩa có đĩa ko

Hạng B1
11/11/09
62
29
18
các bác cho e hỏi muốn xem youtube từ điện thoại ( iphone ) xuất lên đầu 8750 thì làm thế nào ạ ?
Đầu 8750 có cổng HDMI, hầu hết các điện thoại hiện nay đều hỗ trợ chuẩn này; bạn chỉ cần mua thêm adapter chuyển đổi; cắm cáp HDMI là ok thôi. Với iphone có adapter khoảng 1 triệu đó

• Like
Reactions: leepham9712
Tập Lái
15/11/16
34
8
8
54
Đầu 8750 có cổng HDMI, hầu hết các điện thoại hiện nay đều hỗ trợ chuẩn này; bạn chỉ cần mua thêm adapter chuyển đổi; cắm cáp HDMI là ok thôi. Với iphone có adapter khoảng 1 triệu đó
Em có dvd pi 8850, rất muốn kết nối ip5 để xem youtube trên dvd mà ko biết làm thế nào, nhờ các bác giúp ạh.

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Em có dvd pi 8850, rất muốn kết nối ip5 để xem youtube trên dvd mà ko biết làm thế nào, nhờ các bác giúp ạh.
Bác mua cái hdmi adapter của apple rồi gắn cáp hdmi từ đầu 8850 vào apdapter rồi kết nối vào phone là xong .

Hạng B2
25/1/16
474
258
63
Em bị nè, 8750BT, tu luc gắn con này vô mỗi lần vô đưong xóc nó kêu rè rè ngay chỗ cái DVD rat kho chiu. em tìm mãi nhưng vẫn ko biết nguyên nhân do cái gì ?
bác có bị lỗi.dang nge đĩa bài thứ 1.Nghe hết bài đó nó ko qua bài thứ 2 chỉ nghe bài thứ 1 hoài trở đi trở lại hoài?đầu dvd bác có bị vay ko

Hạng B1
24/12/15
53
15
8
45
Camera phụ gắn Ko chạy, chỉ chạy camera lùi.
Em dùng 8750, lâu rồi. Giờ muốn thêm cam phụ nhung nó Ko nhận, bác nào lắp camera phụ cho e hỏi có phải dùng đường nguồn kích màn như từ camlùi Ko ak.

Hạng B1
11/11/09
62
29
18
Camera phụ gắn Ko chạy, chỉ chạy camera lùi.
Em dùng 8750, lâu rồi. Giờ muốn thêm cam phụ nhung nó Ko nhận, bác nào lắp camera phụ cho e hỏi có phải dùng đường nguồn kích màn như từ camlùi Ko ak.
Không cần dùng nguồn kích màn, bác chỉ cấp nguồn nuôi camera phụ, lấy tín hiệu camera phụ đấu vào ngõ vào cam2 (8750 hỗ trợ 2 camera); vào setting bật camera 2lên; trên màn hình sẽ thấy nút chuyển đổi từ 1<->2 ở góc bên phải-dưới của màn hình.
Khi muốn dùng camera phụ, chọn source Camera phụ (âm thanh vẫn phát theo source đang kết nối: BT/AUX/USB/Radio bình thường). Khi lùi xe do có kích nguồn nên sẽ tự động bật qua màn hình chính hiển thị hình ảnh từ camera lùi.

• Like
Reactions: tihonphaphach
Hạng B2
3/5/13
381
283
63
cai nay co dung duoc cho Focus all new ko cac bac, dung co bi mat tinh nang j tren sysn ko

Chào bác, đầu Pioneer AVH-X8850BT gắn được trên Focus All New. Bác xem hình gắn trên xe em này.

Có một điều cần làm rõ là Sync của Ford nó là 1 bộ headunit riêng của hãng Ford, bao gồm 2 thành phần là một cái màn hình hiển thị & 1 cái headunit. Do vậy nếu bác thay con Pioneer tức là bác đã thay cái headunit rồi, dĩ nhiên Sync và những chức năng đặc thù của nó sẽ mất (VD: ra lệnh bằng giọng nói) - tuy nhiên vì bộ Pioneer này đã hỗ trợ Android Auto (em đang dùng Android phone) và Apple CarPlay nên cô nàng Siri và Google Speech hoàn toàn thay thế được chức năng ra lệnh bằng giọng nói này.

Còn những tính năng hiển thị trên cái màn hình phụ của xe như: hiển thị giờ, cảm biến, điều khiển máy lạnh v.v... là do đồng hồ nó lấy tín hiệu trực tiếp từ bộ điều khiển của xe và chỉ đơn giản là hiển thị lên màn hình nên các chức năng này sẽ không bị mất. Tuy nhiên để điều khiển được các chức năng này thì bác phải mua thêm 1 cái mặt dưỡng có phím bấm riêng (như bác thấy trong hình là em dùng cái Metra-99-5827B - khoảng USD126 trên Amazon).

Nói chung là em xài và khá hài lòng.

Attachments

• Like
Reactions: Hoangduy005
Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Em dùng Iphone kết nối với Pi8850 bằng Bluetooth để nghe gọi đt, nhưng trên màn hình một số hiển thị tên contact giống trên Iphone, nhưng một số lại chỉ hiện số đt mặc dù trên iphone hiển thị tên đầy đủ, bác nào có kinh nghiệm giúm em nhé, thanks