Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xác định bỏ hơn tỷ mua xe 7 chỗ thì cứ mini van như KIA SEDONA mà quất, mấy ông ngồi ghế tài đâu có biết phía sau ngồi chật chội gò bó thế nào đâu, ngồi đủ tải mấy con 5+2 đi đường xa thì thà nằm nhà ngủ
SUV cũng ổn nha bác, FT, EV, PJS, MU X, Trai...

• Like
Reactions: Tee
Hạng B2
9/5/18
158
90
28
Nơi bình minh bắt đầu
Em thấy cụ chủ hay đi 7 người thường xuyên em vote Ford Explore hoặc Kia Sedona.
Chia sẻ thêm thì cụ chủ quan tâm gì nhất ở một chiếc xe: An toàn? Kiểu dáng? Kinh tế? Tiện nghi? Bền bỉ? Cụ phải xác định và đánh số thứ tự ưu tiên cho 5 mục này rồi cụ cụ hãy chọn xe ạ. Kiểu dáng 7 chỗ thực sự thì chỉ có sedona và explore mới làm vừa lòng cụ. Chứ em sales hyundai đây nhưng cũng không dám nói SantaFe là xe 7 chỗ. Nhưng em hỏi lại cụ là một năm cụ đi đủ 7 người mấy lần. Nhiều thì tầm giá chỉ có Sedona là phù hợp. Trân trọng.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.869
113
Nhà 2vc 1 đứa con, 2 đấng sinh thành thì mua CRV, hay 1 em 5+2 bất kỳ...

Yêu thương các con, tiền ít mà nhà tận 7 người thì làm ơn mua Sedona cho rộng rãi.

Mình lái đéo sao chứ ng thân vợ con ba mẹ ngồi sau nhồi nhét trên mấy chiếc 5+2 thấy tội họ.

Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
Mình thì k rành lắm. Ngoại trừ Innova, Fortuner, Everest hoặc MPV cỡ lớn như Sedona đi đủ 3 hàng ghế thì còn ít chỗ phía sau để đồ. Còn lại những xe 5+2 khẳng định đi đủ 7 chỗ thì k còn chỗ nào để đồ. Tuần trước mình đi Dalat thì công năng xe 7 chỗ chỉ tương đương CX-5 vì phải gập ghế cuối để hành lý. Ở trên có bác nào đi từ bắc vào nam mà đi đủ 7 người thì mình thấy có gì đó k ổn, k đúng sự thật.

Hạng D
15/9/17
2.753
2.136
113
39
Nếu bác thích dòng này thì Outlander là lựa chọn hợp lý, đi bắc nam 7 người ok. Nhưng nếu chọn Suv ok hơn.

Hạng B2
8/9/15
108
114
43
37
Chào bác em là Hiếu sale bên Honda, về phần lái trải nghiệm bác có biết mấy bác ở trên miêu tả sơ rồi à, hiện bên em mới sắm xe cho khách hàng lái thử trải nghiệm, bác quan tâm em mời bác ghé bên em cảm nhận nhiều thêm, bác cho em số nhé hoặc bác gọi em 0937397972, em tên Hiếu sale Honda Sài Gòn
Có xe lướt nào ko em Hiếu mập

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Mình thì k rành lắm. Ngoại trừ Innova, Fortuner, Everest hoặc MPV cỡ lớn như Sedona đi đủ 3 hàng ghế thì còn ít chỗ phía sau để đồ. Còn lại những xe 5+2 khẳng định đi đủ 7 chỗ thì k còn chỗ nào để đồ. Tuần trước mình đi Dalat thì công năng xe 7 chỗ chỉ tương đương CX-5 vì phải gập ghế cuối để hành lý. Ở trên có bác nào đi từ bắc vào nam mà đi đủ 7 người thì mình thấy có gì đó k ổn, k đúng sự thật.
Theo em: Fortuner, Everest cũng chỉ là xe 5+2 nhưng rộng rãi hơn; hay đúng hơn là 4+1 đối với cung đường xa; 2 ghế trên; 2 ghế giữa và 01 nằm ở hàng ghế thứ 3.; đối với em CRV chỉ là xe 4 chỗ với cung đường xa;

• Like
Reactions: sontung
Hạng B1
30/11/17
55
8
8
30
Sợ mấy bác thật, xe 5+2 thì hàng ghế thứ 3 khuyên dùng cho trẻ em dưới 1m6 thôi. Còn nhà đông con thì cứ mua 7 chỗ thuần mà chạy. CRV bác đi full 7 người từ bắc vào nam thì người nhà bác vô Nam sắm quần áo + hành lý à. Nhân tiện như vậy thì em có bà chị mở shop thớt thiếu đồ vào nam alo em :D