Hạng D
6/12/14
1.347
1.307
113
Vậy bạn giống tôi. Năm trước (2014) tôi vào showroom Toyota Lý Thường Kiệt (TpHCM) gặp 1 sâu cũng phán: "xe Camry của em là tốt nhất, bán ra nhiều nhất, em không cần biết xe của đối thủ có gì ...". Bó tay ...

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Bác lưu ý là em chưa bao giờ nghịch ngợm thử mấy cái đó vì nó quá mới.
Xong về nguyên lý làm lạnh trên xe hơi hay trong nhà hay công nghiệp thì chúng nó đều phải đi chung một con đường.
Em cho rằng tiết lưu 12kg trong vài giây đồng hồ là quá quá lớn.
Không hiểu hết... vì ông kia bảo đc 10 phút co cái bình ga quả quít trên xe hơi, thấy ái ngại vì chưa cập nhật

Hạng B2
12/11/14
255
375
63
London, United Kingdom
Thấy mấy em Mazda 6, 3 này có tính năng: đèn báo rẽ tích hợp trên gương chiếu hậu nhưng không hiểu vì sao lại chỉ tích hợp mỗi 2 cái led chấm rìa gương để xe sau nhìn thấy còn xe ngược chiều thì không thấy có đèn báo rẽ (trong khi đèn báo rẽ chính ở bộ đèn trước khi đi ban đêm rất dễ bị đèn chiếu sáng lấn mất làm cho người đối diện cũng không nhìn thấy xe đang báo rẽ).
Theo em phần thiết kế này là một điểm trừ nặng, vì có ảnh hưởng lớn đến tính an toàn khi lưu thông.
Cái này theo cá nhân em nghĩ tại bên Nhật đường nó chia lane rõ ràng nên không có chuyện sang đường ngược chiều :D Anyway, vấn đề của bác đã được các kĩ sư thiết kế Mazda fix trong bản Mazda .... (không tiện nói) hí hí. Em chuồn đây :D

• Like
Reactions: Titanium Blue
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Bạn em cũng nói giống bác, bạn em đi focus 2.0 titanium, còn ông đi thử m6 nhập, và ông phán cũng không bằng ra đường nếu lấy gia tốc ban đầu là ông cho ngửi khói. Còn em chưa thử xe ông nên ừ ừ vì ông là trưởng phòng của em.
FORD của Mỹ mà bác. Mỹ thì phải ngon và mạnh hơn NHẬT rồi. ^^ Nhật chỉ được cái dai dai thôi.

Hạng B1
13/4/08
79
108
33
33
HCM
Xe đẹp quá, bài review cũng chi tiết, khách hàng có thêm lựa chọn chất lượng cao.
Ps: không liên quan nhưng mà em ngoài lề tí, clip quay đẹp, công phu, nhưng mà dựng phim lỗi nhiều quá :)

Bác góp ý đi Bác... để hoàn thiệt tốt cho những clip sau nữa :v

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Sẵn đây cho em hỏi luôn:
M6 ckd trước đây em mở cửa ghế nó nằm yên, giờ em mở cửa tài ghế nó tự chạy ra sau. Mà xe em không ai đụng vào cả, em chỉ cắm cái usb nghe nhạc khác vào thui, có khi nào virut không?
Trước đây có bác nào đó đã đưa lên diễn đàn và có trong hướng dsd, nhưng hdsd của em mất rùi.
Các bác chỉ dùm nhé.

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Sẵn đây cho em hỏi luôn:
M6 ckd trước đây em mở cửa ghế nó nằm yên, giờ em mở cửa tài ghế nó tự chạy ra sau. Mà xe em không ai đụng vào cả, em chỉ cắm cái usb nghe nhạc khác vào thui, có khi nào virut không?
Trước đây có bác nào đó đã đưa lên diễn đàn và có trong hướng dsd, nhưng hdsd của em mất rùi.
Các bác chỉ dùm nhé.

Chạy ra rồi có chạy vào lại ko bác? Nếu có thì là do ai SET nhớ ghế rồi bác nhé, chạy ra cho rộng, bác chui vào, rồi em nó lại chạy lên :D
Nếu bác muốn xóa vị trí thì đầu tiên, bác tắt máy, giữ nút SET trên ghế đến khi nghe tiếng *beep*, sau đó bác bấm nút khóa cửa trên remote trong vòng 5s, đến khi nghe *beep* cái nữa. DONE, bác đã xóa hết các vị trí của ghế!!

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Chạy ra rồi có chạy vào lại ko bác? Nếu có thì là do ai SET nhớ ghế rồi bác nhé, chạy ra cho rộng, bác chui vào, rồi em nó lại chạy lên :D
Nếu bác muốn xóa vị trí thì đầu tiên, bác tắt máy, giữ nút SET trên ghế đến khi nghe tiếng *beep*, sau đó bác bấm nút khóa cửa trên remote trong vòng 5s, đến khi nghe *beep* cái nữa. DONE, bác đã xóa hết các vị trí của ghế!!

Đc rùi bác, thank bác.
Mở cửa tài nghe kêu tít nhỏ ghế chạy ra sau rùi nằm yên, chứ chạy lên chỗ đúng vị trí em set thì pro quá, đằng này em phải nhấnvào nút 1 vị trí of em or nút 2 vị trí bà cả đều về chuẩn. Nhưng em bấn remode phát nó chạy ra sau ngay.
Chắc khi đặt lại do em không tắt máy, nên nó bị loạn.

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Các bác đi Mazda 3 1.5 2015 cho mình hỏi là động cơ bé ấy có OK ko ạ ? Các bác có phàn nàn gì vệ khả năng vận hành của bé 1.5 này trong phố ko ? (Mình & cụ ông ở nhà chủ yếu đi phố thôi)
Chẳng là mình & cụ nhà gom góp đc tầm 700 củ , định cuối tuần đi coi K3 & Cruze , chả biết cụ ông đi đường gặp Mazda 3 form mới này hay là ai mách cụ ông mà bây giờ cụ đổi ý đòi đi coi mỗi Mazda , mình trước giờ chỉ tìm hiểu 2 cháu kia , tham khảo nhiều người đã & đang sử dụng thực tế chứ chưa gặp ai để hỏi han về bé Mazda 3 mới này cả - Các bác cho mình xin ý kiến cảm nhận khách quan của các bác ạ - Mình xin cảm ơn :3dcuoi: