Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Ồi, thế thì chưa ăn thua
Sao không ăn thua vậy bác?

Bữa em đi vài vòng, xem con Kia Sorento, Kia Rondo. Rồi mon men hỏi giá CRV 2.0. v.v... thấy chưa giảm nhiều đến vậy. Ý em là bản Out thấp nhất, nếu giảm nhiêu đó, ra giấy chưa tới 950tr mà. :)

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Sao không ăn thua vậy bác?

Bữa em đi vài vòng, xem con Kia Sorento, Kia Rondo. Rồi mon men hỏi giá CRV 2.0. v.v... thấy chưa giảm nhiều đến vậy. Ý em là bản Out thấp nhất, nếu giảm nhiêu đó, ra giấy chưa tới 950tr mà. :)
Ý mình là con chân dài mà bác. Mình ko để ý Out lắm

• Like
Reactions: badmonkey
Tập Lái
26/12/16
26
5
3
46
Em PS này mà giảm khoảng 150tr, rút ngắn chênh lệch với mấy em FE, Tủn... thì doanh số dự sẽ lên đáng kể. Chưa nói sắp tới CRV và CX5 cũng sắp ra bản 7 chỗ nữa. Thị trường sắp dậy sóng rồi. Mit mà không có chính sách mới thì lẹt đẹt mãi sau thôi.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em PS này mà giảm khoảng 150tr, rút ngắn chênh lệch với mấy em FE, Tủn... thì doanh số dự sẽ lên đáng kể. Chưa nói sắp tới CRV và CX5 cũng sắp ra bản 7 chỗ nữa. Thị trường sắp dậy sóng rồi. Mit mà không có chính sách mới thì lẹt đẹt mãi sau thôi.
Quan trọng là xe Mit hay giảm "ngầm", không công bố chính thức. Tức là mình mua xe giảm giá, nhưng vẫn đóng phí theo giá chưa giảm.

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Quan trọng là xe Mit hay giảm "ngầm", không công bố chính thức. Tức là mình mua xe giảm giá, nhưng vẫn đóng phí theo giá chưa giảm.
Chính xác bác. Ông Mit ổng đang còn thò ra thụt vô, làm mịa cái công văn xin điều chỉnh giá công bố giảm luôn 150 chai, rồi KM hiện hành xem. Bà con nhào vô liền.
Hiện nay giảm thì có nhưng chưa...lay động đến ...cái túi của bà cả em. Thì....chờ xem nào, đằng nào cũng phải chờ.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Chính xác bác. Ông Mit ổng đang còn thò ra thụt vô, làm mịa cái công văn xin điều chỉnh giá công bố giảm luôn 150 chai, rồi KM hiện hành xem. Bà con nhào vô liền.
Hiện nay giảm thì có nhưng chưa...lay động đến ...cái túi của bà cả em. Thì....chờ xem nào, đằng nào cũng phải chờ.
Em không rõ cách họ làm ăn sao. Chứ giảm chính thức so với giảm lén họ cũng chỉ thu nhiêu đó tiền thôi mà. Nhưng khi công bố rõ thì người mua được lợi nhiều lắm. Và còn càng có động lực mua xe.

Không lẽ Mit chỉ tập trung bán xe cho cơ quan nhà nước hoặc doanh nghiệp (!?) nên để giá vậy họ mới mua. Còn tiền KM thì ...

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Chắc Ông Mít ổng làm vậy để khỏi phải điều chỉnh lên lại ( nếu giảm rồi mai mốt muốn chỉnh lên lại làm công văn xin thì khó cho ổng ). Đây chắc là " chiến lược" của ổng : tập trung đánh vào chất lượng xe, không đánh vào giá.

Tập Lái
8/11/15
36
37
18
53
Em chỉ tiếc là sao mít không trang bị động cơ 3.5 hay 3.8 cho hộp số 8 cấp của PSAN.