Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Chức năng sấy kính không có khả năng chống chọi với mưa bị nhoè kính đâu Bác ơi! Muốn tránh mua thì có thể gắn 2 mí mắt cho kính chiếu hậu khá hiệu quả khi đi mưa.

Hạng B2
21/7/11
252
3
28
32
thêm gương chống chói thì thiết yếu hơn bác
còn cái sưởi kính ít khi nào bị đọng hơi nước ở sứ mình mà trừ vào buổi sáng tinh mơ dalat sapa
Mình nói trời mưa mà bác...
Kính chóng choá hiệu quả hơn nhiều. Nhưng option này mình gắn thêm được mà nên cũng không sao.
Bác biết chỗ nào gắn thêm option này không, cho các dòng xe khác... Em muốn gắn thêm, chứ trời mưa, khi tạnh phải dừng xe lau kiếng nếu không tầm nhìn bị hạn chế rất nhiều và khó chạy.

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Kính chiếu hậu có thể sử dụng hiệu ứng lá sen. Chứ mưa cứ táp vào mà sưởi kiểu gì nổi!

Hạng D
16/1/13
4.800
81.105
113
Dùng rain repellent xịt lên bên ngòai của mọi kính thì mưa táp giảm phần nào => an tòan hơn .

1 năm: đầu mùa mưa xịt, giữa mùa mưa xịt

Glass-and-Windshield_2-in-1-Glass-Cleaner+Rain-Repellent-23oz-605x1024.png

• Like
Reactions: Boke4fun
Hạng B2
13/7/12
245
312
63
Kính chiếu hậu có thể sử dụng hiệu ứng lá sen. Chứ mưa cứ táp vào mà sưởi kiểu gì nổi!
Hình như bác chưa chạy qua dòng xe có sấy kính thì phải.
Trước em đi Morning nhập có option này.
Khi trời chuyển mưa là bác bật nó lên được rồi, mưa lâm dâm vừa xuống là khô ráo ngay, sấy đến nhiệt độ nhất định thì nó tự động tắt, muốn thì bật tiếp, tất nhiên mưa lớn quá thì cái gì mà sấy nổi, nhưng có vẫn hơn ko, chứ nhà sản xuất cũng k rãnh tự nhiên tạo ra option vô bổ.

Hạng B2
13/7/12
245
312
63
Dùng rain repellent xịt lên bên ngòai của mọi kính thì mưa táp giảm phần nào => an tòan hơn .

1 năm: đầu mùa mưa xịt, giữa mùa mưa xịt

Glass-and-Windshield_2-in-1-Glass-Cleaner+Rain-Repellent-23oz-605x1024.png

à cái này kính lái, đang nói 2 kính chiếu hậu 2 bên đó bác Su.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.105
113
à cái này kính lái, đang nói 2 kính chiếu hậu 2 bên đó bác Su.
Tôi dùng cho cả mọi lọai kính: hai bên, trước, sau, hông :)

Khi trời mưa vừa, mọi kính đều clear bởi hiệu ứng nước đổ đầu vịt đã lắm :)

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Hiệu ứng lá sen là đơn giản và hiệu quả nhất! Mưa to nước mưa chạy ngược lên trên, còn kính chiếu hậu nó rớt xuống hết, sạch bon!

Hạng B2
21/7/11
252
3
28
32
Nhờ các bác cho thêm thông tin sự khác nhau (nội thất, ngoại thất, tính năng kỹ thuật) giữa 2 mẫu này:
Subaru Outback 2.5i-S: 1.627.500.000 VNĐ
Subaru Outback 3.6R: 1.785.000.000 VNĐ
Em đi thường trong thành phố, cự ly ngắn... lâu lâu đi xa như Miền Tây, có thể Nha Trang, Đà Lạt thi nên chọn 2.5 hay 3.6; theo giá thì không chênh lệch nhau nhiều... Ngoài ra động cơ 3.6 có phù hợp cho chạy trong đường thành phố không ( bỏ qua chi tiết hao xăng), em sợ xe "vọt" quá thắng "chúi đầu" :(..
Ngoài ra khi mua, các sẵn các phụ tùng từ hãng khi đó giao hàng có sẵn hay đặt hàng về củng xe như:
Front/ Side/ Rear resin underguard
Engine under guard, aluminium
Giá hiện nay có chương trình khuyến mãi thêm gì không.
Cám ơn các bác.

• Like
Reactions: sontran1368
Hạng D
Nếu xăng và tiền ko thành vấn đề thì em vote cho 3.6, 3.6 có 3 chế độ lái của Subaru nên khi đi tp xài chế I sẽ rất là êm, ko sợ vọt quá thắng chúi đầu :D ra đường trường vượt xài S, đua xài S# phải nói là cực phê.
Bác muốn biết chính xác xe 3.6 khi giao gồm những gì thì tầm 10 ngày nữa hẹn bác THOPHI ở trên ra nhậu hay cafe gì đó coi xe ổng là chuẩn luôn đó :D
Cám ơn bác đã quan tâm Subaru.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES