Tags
wigo
Hạng D
9/2/15
1.489
7.175
113
40
Phần đông mấy bác chê xấu là chê theo phong trào, thể hiện mình là người hiểu biết, thấy ng ta chê thì mình cũng chê.
COn xe nó xấu thật thì chê xấu, trong bộ ngũ long công chúa Celerio, WIgo, morning, i10, Brio Fadil thì e nó với Celerio đứng chót là đúng rồi
GIờ Celerio kg nhập nữa thì nó đương nhiên đứng chót bảng.
Xấu với đẹp do mắt nhìn mỗi người chứ có gì mà anh phán người ta hiểu biết nhiều hay ít ghê thế.

Tập Lái
23/2/21
2
1
3
43
Thấy nhiều người chê Wigo nên mình xin chia sẻ trải nghiệm thực tế khi đi Wigo để các bác có ý định mua đỡ rén tay. Note thêm là mình đã từng chạy qua morning, i10 và mới sắm wigo gần đây thôi.

Với cả 3 chiếc trên thì mình thấy chạy wigo thoải mái nhất do vô lăng đầm, tầm nhìn xe thoáng, chân ga êm và ga đầu lên khá bốc. Chưa kể khung gầm cao 160mm theo em biết chắc cũng nhất nhì phân khúc Hatchback Hạng A rồi nên chạy cũng chả sợ cạ gầm hay trầy xước xe. Em nói thiệt thì phần ngoại hình thì không bắt mắt hơn mấy em xe khác cùng dòng thiệt nhưng năm nay cũng cải tiến thiết kế ngầu hơn và khá nhiều màu trendy nên hợp nhãn các bạn trẻ, còn đứng đứng tuổi như mình chọn màu trầm cũng vẫn ổn. Đặc biệt nhất là xe Toy máy móc bền, không sợ mất giá, sau này có nhu cầu nâng cấp đời khác thì sang nhượng lại cũng dễ chịu hơn hẳn.

Tóm lại, chỉ có người mua xe mới hiểu mình cần xe như nào nên ý kiến cá nhân mình thì wigo hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu lái rất đơn giản của mình và độ an toàn cao khi đạt chuẩn 4 sao Asean Ncap. Bác nào đang có ý định mua thì cứ cân nhắc xem sao nhé!

View attachment 2425541
Khi nào lăn bánh tròn 300 e xúc ợ^^

Tập Lái
14/9/17
33
170
33
Với em thiết kế ngoại thất cá tính, chấp nhận được nhưng nội thất thì em xin kiếu, xấu không còn chỗ nào xấu hơn! Chủ xe ngồi trong xe là chính, mà nội thất xấu thì nản lắm!
Con này làm gì có nội thất bác, tởm lợm vãi ra. Mình ngèo ngèo chứ nhưng chạy xe cho được xíu :D

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng C
5/4/12
885
2.863
93
Ho Chi Minh
Uh, như con Ciareto gì của Suz cũng thấy gớm mà không ai nhắc đến, còn Wigo bị dập quá vậy