Tags
wigo
Hạng C
22/7/04
965
20
18
48
Thấy nhiều người chê Wigo nên mình xin chia sẻ trải nghiệm thực tế khi đi Wigo để các bác có ý định mua đỡ rén tay. Note thêm là mình đã từng chạy qua morning, i10 và mới sắm wigo gần đây thôi.

Với cả 3 chiếc trên thì mình thấy chạy wigo thoải mái nhất do vô lăng đầm, tầm nhìn xe thoáng, chân ga êm và ga đầu lên khá bốc. Chưa kể khung gầm cao 160mm theo em biết chắc cũng nhất nhì phân khúc Hatchback Hạng A rồi nên chạy cũng chả sợ cạ gầm hay trầy xước xe. Em nói thiệt thì phần ngoại hình thì không bắt mắt hơn mấy em xe khác cùng dòng thiệt nhưng năm nay cũng cải tiến thiết kế ngầu hơn và khá nhiều màu trendy nên hợp nhãn các bạn trẻ, còn đứng đứng tuổi như mình chọn màu trầm cũng vẫn ổn. Đặc biệt nhất là xe Toy máy móc bền, không sợ mất giá, sau này có nhu cầu nâng cấp đời khác thì sang nhượng lại cũng dễ chịu hơn hẳn.

Tóm lại, chỉ có người mua xe mới hiểu mình cần xe như nào nên ý kiến cá nhân mình thì wigo hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu lái rất đơn giản của mình và độ an toàn cao khi đạt chuẩn 4 sao Asean Ncap. Bác nào đang có ý định mua thì cứ cân nhắc xem sao nhé!

Trải nghiệm thực tế khi đi Wigo cho anh em nào còn rén tay

• Like
Reactions: thiennan and PMH82
Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
Đấy mua 10/2018 đi gia đình sắp chạm 60000 km, vì vụ từ Lũng Cú đến Quảng Bình. Xe mình bỏ tiền mua, xăng thì mình tự đổ kệ mịa thiên hạ thị phi thôi

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Kêu wigo giữ giá hơn i10 thì biết ở đâu chui ra rồi. Tiêu đề bảo trải nghiệm thực tế, nhưng trong bài viết được đúng 2 câu nói về trải nghiệm. Đã vậy còn post đúng 1 cái hình minh hoạ xe ở đại lý. Bác về hãng đề xuất giảm giá thêm (với những trang bị hiện có) đi. Khỏi cần quảng cáo, anh em tự xách túi đi mua ...