Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Subaru Ở Mỹ có 1 tệp KH riêng rất chung thủy. 99% là dân Mỹ Trắng từ 55-60 đổ lên và Retired thuộc Class trung lưu trở xuống.
Còn lý do tại sao? Ai hỏi giải đáp sau!

Hạng B2
19/4/10
285
886
93
TP HCM
Mấy món phụ tùng, dịch vụ anh này chắc....chót vót.
Hôm rồi có tham quan anh Suba, thấy nội thất, ngoại thất khá ấn tượng; chỉ ngại vụ kia!

Hạng B2
13/3/17
177
109
43
31
Mấy món phụ tùng, dịch vụ anh này chắc....chót vót.
Hôm rồi có tham quan anh Suba, thấy nội thất, ngoại thất khá ấn tượng; chỉ ngại vụ kia!
Bảo hành bảo dưỡng con này khá rẻ (thông tin từ người quen):rolleyes:

• Like
Reactions: cohvn
Hạng D
3/3/16
1.435
2.565
113
39
Lên mạng xem thấy review ổn, nhưng cho hỏi: Người lái thì OK, nhưng Người ngồi sau (băng ghế sau) có thoải mái nhất phân khúc không? Có êm ái không? Độ ồn thế nào? Có dễ bị say xe không? Vì xe đi gia đình, chở phụ nữ, trẻ em chỉ sợ say xe. Nhờ các Bác OS tư vấn giúp.
PS: cũng vì tìm hiểu mấy ngày qua, ngó qua các trang nước ngoài thấy có tin này, Post cho vui nè:
View attachment 2782463
nếu đánh giá trong cùng phân khúc thì mình thấy thế này:
- cảm giác lái: đứng đầu
- độ ồn: thì top đầu (không thể so xe sang được)
- rộng rãi, ghế hơi cứng (nhưng mình thích kiểu này)
- say xe thì thấy đa số đánh giá là hệ thống treo top phân khúc. mà say xe thì do tài quyết định 60-80% rồi. Nhiều người hay bị say xe mà đi với mình đường dài về nói nay đi không mệt :D

P/S: đã mua thì nên lấy bản có eyesight

• Like
Reactions: phha and Hoangck
Hạng C
25/11/21
601
14.875
93
Subaru Ở Mỹ có 1 tệp KH riêng rất chung thủy. 99% là dân Mỹ Trắng từ 55-60 đổ lên và Retired thuộc Class trung lưu trở xuống.
Còn lý do tại sao? Ai hỏi giải đáp sau!
ghê nhỉ, rồi bán xe có zô được top 5 không ?

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Nam tính kiểu cao bồi.
Chống chỉ định với bóng lại cái :p :p

• Haha
Reactions: cohvn
Hạng B2
23/1/15
154
137
43
Cám ơn Bạn đã trả lời:
1/ Độ ồn: Top đầu (trong phân khúc). Mình phân vân: Bạn khen hay chê ạ? Mình hiểu là ỒN nhất phân khuc?
2/ Mình lớn tuổi: nên đi cũng đằm thắm, không cần phải vọt lắm. Như vậy yên tâm: người ngồi sau không say xe.
3/ Mình cũng dự định lấy bản có eyesight.
Cám ơn nha
PS: Nhân tiện xin hỏi thêm: Cũng tầm giá Camry 2.0, vậy nên lấy con nào giữa Su và Cam ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/3/16
1.435
2.565
113
39
Cám ơn Bạn đã trả lời:
1/ Độ ồn: Top đầu (trong phân khúc). Mình phân vân: Bạn khen hay chê ạ? Mình hiểu là ỒN nhất phân khuc?
2/ Mình lớn tuổi: nên đi cũng đằm thắm, không cần phải vọt lắm. Như vậy yên tâm: người ngồi sau không say xe.
Cám ơn nha
Đang đi em nó. Viết hơi khó hiểu chút: chống ồn tốt nhé bác, bác cứ đi lái thử mà xe lái thử của thằng Subaru toàn mấy em đi thử xe nên nó hơi ồn hơn xe mới. cái này em nghĩ về thay lốp Mic nữa là ngon

Forester nhờ máy boxer trọng tâm thấp và awd nên phải nói là lái đã, cảm giác đầm như sedan

Em nó hơi tốn xăng nếu đi phố kẹt xe: em Q7 làm Q2 đi qua Nguyễn Tất Thành thì bình quân tầm 12-13l/100km. Ra đường trường tầm 7l/100km

Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Cám ơn Bạn đã trả lời:
Cám ơn nha
PS: Nhân tiện xin hỏi thêm: Cũng tầm giá Camry 2.0, vậy nên lấy con nào giữa Su và Cam ạ?
Camry là sedan, Forester là crossover. Bạn thích loại xe nào?

• Like
Reactions: Hoangck