Hạng D
3/3/16
1.491
2.659
113
39
Camry là sedan, Forester là crossover. Bạn thích loại xe nào?
theo mình thì lấy gầm cao:
- xe cao rộng rãi dễ lái
- leo lề băng rừng vượt suối sướng :)
- công nghệ an toàn giờ đạt đỉnh rồi nên không sợ SUV/CUV chòng chành đâu

Hạng C
23/9/20
864
7.306
93
Subaru Ở Mỹ có 1 tệp KH riêng rất chung thủy. 99% là dân Mỹ Trắng từ 55-60 đổ lên và Retired thuộc Class trung lưu trở xuống.
Còn lý do tại sao? Ai hỏi giải đáp sau!
Mong a giải thích

• Haha
Reactions: Thuykien
Hạng B2
23/1/15
159
150
43
Camry là sedan, Forester là crossover. Bạn thích loại xe nào?
Mình đang đi CR-V bản L 2019 nhập Thái, vừa rồi đi thay lốp Michelin 3S, 4,2t/lốp giờ đi êm ru, cải thiện rất nhiều so với trước. Muốn đổi sang xe khác, chỉ vì thấy Camry phù hợp với số đông (mà mình cũng đứng tuổi) nên còn phân vân. Tuy nhiên mình vẫn chọn cảm giác lái, độ thoải mái và không say xe, không mệt. Gầm cao là lựa chọn ưu tiên rồi (vì nếu từ CR-V xuống Sedan chắc phải làm quen), tuy nhiên vì Bà nhà thấy Camry đẹp, nên mới phân vân. Cám ơn các Bạn đã tư vấn.

Pro
Super Moderators
11/8/08
1.170
1.981
113
Em chỉ thích Outback.
Nếu có Outback ưu đãi thì em đến xem.
Bác có sở thích đặc biệt nhỉ! Chiếc station wagon này vừa kén khách, lại vừa đắt :) Được cái khoang nội thất cực rộng, lái cũng khá ngon.

• Like
Reactions: Taurus HD
Hạng B1
30/7/19
58
30
18
Bác có sở thích đặc biệt nhỉ! Chiếc station wagon này vừa kén khách, lại vừa đắt :) Được cái khoang nội thất cực rộng, lái cũng khá ngon.
Vâng, cũng vì giá nó ngáo quá nên em chờ 6 tháng nay rồi. Hy vọng có đợt nào giảm giá khuyến mãi. :p

• Like
Reactions: phha
Tập Lái
8/1/21
49
36
18
40
Đang đi em nó. Viết hơi khó hiểu chút: chống ồn tốt nhé bác, bác cứ đi lái thử mà xe lái thử của thằng Subaru toàn mấy em đi thử xe nên nó hơi ồn hơn xe mới. cái này em nghĩ về thay lốp Mic nữa là ngon

Forester nhờ máy boxer trọng tâm thấp và awd nên phải nói là lái đã, cảm giác đầm như sedan

Em nó hơi tốn xăng nếu đi phố kẹt xe: em Q7 làm Q2 đi qua Nguyễn Tất Thành thì bình quân tầm 12-13l/100km. Ra đường trường tầm 7l/100km
nội đô 12-13l. đường trường 7l tính ra ngang ngửa Cx8, cơ mà Cx8 máy 2.5 và trong lượng nặng hơn em Su rồi

• Like
Reactions: Tuanpercuss
Hạng C
25/11/21
635
15.478
93
hãng 1 trong những hãng xe éo quan tâm có bán được hay không tại thị trường VN, thiết kế xấu + giá ngáo đã đưa em nói tới VN để trong tủ kính chưng bày cho vui :D
Chả riêng gì VN, ngay ở Nhật quê hương nó cũng chả bán được bao nhiêu, EU thì tịt hẳn, ở Mỹ bán khá nhất nhưng so với các hiệu xe khác thì cũng chẳng bằng ai.

• Like
  • Haha
Reactions: at007 and DMG