2/4/13
29
3
8
Em coi trên OS thấy có trạm đk gần sân bay TSN nên hôm nay sẵn tiện sang tên xe làm luôn,đến rồi mới thấy thất vọng cách làm ăn ở đây.Bác nào chưa đến thì em khuyên nên đi chỗ khác vì các lí do sau :
_ Lí do 1: Em đến trạm này lúc 1h15 khi nó còn đang nghỉ trưa ,vì tranh thủ đến sớm làm cho lẹ nên 1g30 khi nó vừa mở cửa làm việc em lập tức lao vào nộp hồ sơ (nếu em không tính nhầm thì hồ sơ em thứ 4) rồi từ giờ phút này trở đi mới thấy địa ngục chờ đợi.Khi em viết cái bài này là em vừa xong tức e mất 3h tiếng ,điều này không có gì đáng nói nếu như đúng thứ tự ,ai vô sau nộp hồ sơ thì nc vài câu hoặc la hét kêu sao lâu quá thì ok giải quyết trước.(Không lẽ em cũng làm vậy :))) ) .Cái này đến nỗi ai mà nghiêm chỉnh mất công xếp hàng giống em từ lúc trưa cũng phải ngán ngẩm lắc đầu.Hỏi đến thì nv trả lời nộp sau thi phải đợi trong khi em đếm ít nhất trước em phải hơn 20 chiếc làm xong xuôi.Thôi coi như số mình xui vậy.Bỏ qua....
_ Lí do 2 : Nghe ACE tư vấn phải để ít phí bôi trơn cho nhân viên kiểm định khỏi hành xe mình mặc dù con xe em cũng thuộc loại bình thường (lacetti cdx ) nên em cũng để 200k vậy mà nv nó nhận mà còn tỏ ra không vui => hậu quả xe em gánh ,nv nó lên đạp hết ga làm cho cái máy xe nó kêu ầm lên , cửa sổ thì mở hết mà nó mở máy lạnh hết công suất để nổ máy chơi xong nó đi ra để con xe em nằm đó.Đến lúc này thì em bó toàn thân.
- Lí do 3 : Đến khi đợi nv dán tem kiểm định và tem xanh phí đường bộ lại điệp khúc đợi ,một hồi làm dzữ thì nói em máy fotocopy hư , em hỏi máy foto hư sao mấy người kia làm được thế là nv nó nhìn em cười bỏ đi,có mấy ACE vì quá bức xúc không làm nữa lấy hồ sơ ra mặc dù nộp hs lâu rùi.Em đành nhẫn nhịn đợi và rốt cuộc cũng xong.Haizzzzzzzz

=> lời khuyên của em là ACE nào chuẩn bị đi đến trạm này thì phải suy nghĩ kỹ ,nếu muốn nhanh thì phải biết la hét và to tiếng kaka may ra nhanh gọn.Với lại ACE nào đóng phí đường bộ thì lưu ý khi mình đến đóng họ sẽ truy thu từ ngày 1/1/2013 đến ngày ACE đến đóng phí đường bộ nên nếu xe nào chưa đóng trong khoảng time này là phải đóng bù ,chi phí 1 tháng là 130k cứ thế nhân lên nên trước sau ACE cũng phải đóng ,Họ tính kỹ lắm nên không thoát được.Trên đây là ít KN em muốn chia sẻ với ACE.Chúc ACE không phải vất vả như em .

Hạng D
30/10/12
1.690
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
Theo mình nên gửi bài này lên Bộ GTVT, chứ làm ăn kiểu hành dân như vầy thì ko thể chấp nhận được, cảm ơn bác chủ đã cảnh báo các anh em, mong rằng những ai có ý định wa đây đăng ký thì nên suy nghĩ lại và đổi địa điểm khác để đỡ mất time và tiền bạc.

Hạng B2
28/10/07
204
4
18
39
E cũng mới đăng kiểm ở đây mà bác. 200t trong xe, 20' xong mọi thủ tục. Bạn bè e nói làm ở đây nhanh mà, chắc bác vào nhằm ngày mấy nhân viên khó ở trong người rôi :((

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
em đi đóng phí bảo trì đường bộ, mua có con tem mà 30 phút. rất lề mề

Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn
Sao kỳ vại cà? Đăng kiểm mình có nhiều lựa chọn lắm mà. Làm ăn như rứa có ma nó vào.

Hạng B2
17/11/11
330
56
28
Nó cố tình phá xe thì bác cứ ra chửi cho trận rồi lấy xe ra, tới đâu thì tới.