Tập Lái
22/5/15
12
23
3
Xin chào các bác trên OS. e năm nay 28t rồi. tốt nghiệp cao đẳng ngành điện tử năm 2010. tốt nghiệp xong là e đi làm ngay nhưng công việc em làm chỉ có phần nhỏ là liên quan đến điện tử thôi. Nhưng công việc hiện tại thật sự mà nói thì e chẳng thấy thích thú chút nào cả. Bắt đầu 1 ngày là sự mệt mỏi, và đó cũng chính là điều mà khiến em có suy nghĩ là tìm môt ngành nghề hay môt công việc gì đó đúng với sở thích và niềm đam mê để mình có thể sống cả đời với nó , đễ mỗi ngày được làm việc là niềm vui chứ không phải là sự mệt mỏi như hiện tại. thời gian dài trằn trọc suy nghĩ và tìm kiếm thì vô tình em tìm hiểu về ngành nghề sửa chữa oto. xét về những yêu cầu cần thiết đễ có thể làm tốt công việc này thì e đều có, và trong thâm tâm e tin chắc là mình có thể sống hết mình vì cái nghề này. Nhưng giờ em lại bâng khuân là không biết phải bắt đầu lại bên này từ đâu, em định học lại cao đẳng nghề ngành công nghệ ô tô, nhưng phải mất 3 năm mới học xong thì lúc đó e đã 31t rồi, ở cái tuổi đó mà phải đi xin việc trong điều kiện chưa có kinh nghiệm thì liệu có ai nhận không. giờ em không biết phải làm sao nữa, em đang rất bâng khuâng nên mong các bác trên diễn đàn cho em xin những lời khuyên đễ e có thể hoàn thành ước mơ của mình. Xin cảm ơn các Bác.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Xin chào các bác trên OS. e năm nay 28t rồi. tốt nghiệp cao đẳng ngành điện tử năm 2010. tốt nghiệp xong là e đi làm ngay nhưng công việc em làm chỉ có phần nhỏ là liên quan đến điện tử thôi. Nhưng công việc hiện tại thật sự mà nói thì e chẳng thấy thích thú chút nào cả. Bắt đầu 1 ngày là sự mệt mỏi, và đó cũng chính là điều mà khiến em có suy nghĩ là tìm môt ngành nghề hay môt công việc gì đó đúng với sở thích và niềm đam mê để mình có thể sống cả đời với nó , đễ mỗi ngày được làm việc là niềm vui chứ không phải là sự mệt mỏi như hiện tại. thời gian dài trằn trọc suy nghĩ và tìm kiếm thì vô tình em tìm hiểu về ngành nghề sửa chữa oto. xét về những yêu cầu cần thiết đễ có thể làm tốt công việc này thì e đều có, và trong thâm tâm e tin chắc là mình có thể sống hết mình vì cái nghề này. Nhưng giờ em lại bâng khuân là không biết phải bắt đầu lại bên này từ đâu, em định học lại cao đẳng nghề ngành công nghệ ô tô, nhưng phải mất 3 năm mới học xong thì lúc đó e đã 31t rồi, ở cái tuổi đó mà phải đi xin việc trong điều kiện chưa có kinh nghiệm thì liệu có ai nhận không. giờ em không biết phải làm sao nữa, em đang rất bâng khuâng nên mong các bác trên diễn đàn cho em xin những lời khuyên đễ e có thể hoàn thành ước mơ của mình. Xin cảm ơn các Bác.
Trình bác chỉ cần làm điện ô tô thôi là ngon rồi

Hạng D
5/1/15
1.157
1.296
113
Hochiminh
Mới đọc tiêu đề tưởng bác bị em nào dzụ zô mê cung lạc lối về chứ!

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Cứ vác thư xin việc gửi các hãng, khi dc mời PV, hãy nói rõ cảm nghĩ của Bạn về nghề Bạn chọn. Thay vì học Thầy, Bạn nên học Bạn, khỏi tốn nhiều thời gian.
Chúc Bạn may mắn!

• Like
Reactions: vancondibo
Tập Lái
22/5/15
12
23
3
Nhưng em lại thấy thích làm bên máy hơn. Nên đó là điều em đang trăn trở.

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- bác chủ cứ mạnh dạn làm theo sở thích mình. Thời gian 2-3 năm qua nhanh lắm.
- 31 tuổi vẫm còn rất trẻ. Chỗ làm thì nhiều lắm bác cứ yên tâm.

• Like
Reactions: Truongki87
Hạng B2
10/11/14
235
172
43
51
Nhất nghệ tin nhất thân vinh.

Bác đã thật sự là người giỏi nhất trong mãng điện tử của mình chưa? Bác có chắc rằng sau 3 năm học ngành oto bác sẽ là người giỏi nhất? Và lưu ý cho bác một điều là ngành cơ khí oto rất rộng: khung vỏ, động cơ, hệ thống lái, hệ thống điện, điều khiển điện tử,...trong 3 năm học đó nhà trường chỉ dạy bác điều cơ bản, còn lại bác cần thời gian nâng cao kinh nghiệm tại các nhà máy, cơ sở sản xuất và sửa chữa oto chuyên nghiệp. Nếu mọi chuyện tốt đẹp thì theo em ít nhất tới 45 tuổi bác mới thành công trong một hoặc hai mãng sửa chữa liên quan tới xe oto.

Em cũng là dân điện tử, cũng có những lúc muốn bỏ nghề nhưng tới hôm nay chính nghề điện tử đã giúp em có cuộc sống thoải mái hơn. Em xem nó là một công cụ để kiếm tiền và dùng tiền đó nuôi các niềm đam mê khác.

• Like
Reactions: Tucsonden