Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội
Em định mua máy chiếu cho phòng họp cty. Nhưng hôm nọ ngồi buôn chuyện bia bọt thấy có người bàn không nên mua máy chiếu mà nên dùng màn LCD hoặc Plasma 100'' thay thế.

Em thấy ý kiến này hay, vì mặc dù giá cả chắc đắt (em cho là tối thiểu 5.000 usd), nhưng máy chiếu thì cũ quá rồi. Dùng LCD hoặc Plasma thì phòng họp trông hiện đại và trang trọng hơn nhiều.

Mong các bác góp thêm ý kiến.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
RE: Trang bị LCD cho phòng họp

Cũng còn tùy vào diện tích phòng họp và mục đích trình chiếu nữa. Nếu trên 50" thì nên dùng Plasma. Đi dạo chợ xem liền đi bác. Kết quá thì thuyết phục sếp chơi luôn.

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Nếu lúc họp bật đèn thì mua LCD 32 hoặc 37", còn nếu họp tắt đèn thì nên mua Plasma 42". Thời điểm này 2 con đó giá tốt nhất. Nên tiết kiệm tiền cho công ty bác ạ

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Màn 42" thì bé quá, phòng họp thì phải 100" mà giá thì đắt lắm bác ạ, dùng máy chiếu thôi. Hiện máy chiếu có nhiều loại chất lượng rất tốt, lại nhỏ gọn, sáng và nét. Bác lưu ý đến tính cơ động, máy chiếu thì bác còn mang đi chỗ khác được, cả cơ quan nhiều phòng họp chỉ cần 1 máy chiếu không khó khăn gì, còn màn hình thì... chắc phải sắm cho mỗi phòng 1 cái nhỉ.

Dùng màn hình lớn chỉ có mỗi một cái lợi: Mùa World cup hay Euro anh em tập trung xem đá bóng hơi bị sướng:D:D:D.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Dùng màn hình tuy đắt nhưng có lợi thế là có thể tổ chức video conference đối với những công ty có nhiều văn phóng rải rác ở nhiều nơi