Hạng D
11/11/16
1.176
1.019
143
46
Đất Gia Lai, Đăk Lắk thì 1hec 200 triệu, 1 mảnh 2,3 hec, rao hoài chưa bán được ấy. Không phải đất quá xa đường chính đâu nha, bác SG nào lên giải kíu đi :D
Em muốn tìm khu quanh Pleiku,tầm 1-2000m2 thôi, bác biết chổ nào chỉ em với??? hoặc khu Di Linh. Lâm Đồng cũng ổn. hiện giờ em đang chấm 1 trong 2 nơi đó

Hạng D
11/11/16
1.176
1.019
143
46
Quê mình cũng gần chỗ này. Đam Rông là huyện mới vùng sâu vùng xa của tỉnh Lâm Đồng. Giá đất không gần trung tâm có cà phê, sầu riêng tầm 50-55 triệu/sào. Nên 4000m2 tầm khoảng 200-250 triệu. Bác bán đất trống vùng sâu giá 600tr, giá này không tưởng. Thứ 2, lợi nhuận 10-68% là phần trăm trên cái gì, 600 triệu tiền mua đất hay tiền lời bán sầu riêng. Mấy năm đầu không có sản phẩm ko nói => ko có lợi nhuận. Khoảng 4 năm sau, ai đảm bảo sẽ có lợi nhuận. Các bác nhận được tiền rồi, bỏ bê vườn nhà người ta=> ko có lãi, không phải trả % lợi nhuận?
Em nói thật gần chỗ em chả mấy ai giàu lên nhờ mấy sào đất nông nghiệp trồng cà phê, sầu riêng cả. Mấy bác ở thành phố kiếm miếng đất dưỡng già, hay nghỉ dưỡng ko nói. Chứ kiếm tiền dựa vào nông nghiệp mà làm ko có gì đột phá thì ko khá nổi. Còn đất vùng sâu vùng xa này, nếu ko có dự án hay khu du lịch gì, thì khó mà tăng lắm.
Đất gần trung tâm thì bạn có biết giá cả taafm1-2000m2 không bạn?

Hạng B1
28/4/18
89
162
33
32
Em muốn tìm khu quanh Pleiku,tầm 1-2000m2 thôi, bác biết chổ nào chỉ em với??? hoặc khu Di Linh. Lâm Đồng cũng ổn. hiện giờ em đang chấm 1 trong 2 nơi đó
quanh Pleiku mà 1-2000m2 có ít lắm bác. Vườn ở đây đa số rộng từ 3000m2 trở lên. Còn cắt đất bán cũng nhiều. E đang nằm tại Pleiku đây.

Hạng D
11/11/16
1.176
1.019
143
46
quanh Pleiku mà 1-2000m2 có ít lắm bác. Vườn ở đây đa số rộng từ 3000m2 trở lên. Còn cắt đất bán cũng nhiều. E đang nằm tại Pleiku đây.
Cám ơn bác, bác là thổ địa vậy có thể cho em xin cái giá tham khảo không ah, tầm 3000m2 trở lại hy vọng cố gắng được.
Bác ở Pleiku thì bác thấy khí hậu thế nào ah???

Tập Lái
29/8/19
49
4
8
Hồ Chí Minh
Hợp đồng bằng cái niềm tin àh.

Nói ví dụ bán hết cho khách rồi họ bỏ mặc đó éo thèm dòm tới nữa thì đi kiện được àh...

Thay vì họ bỏ công sức trồng sầu chung lượm bạc cắc thì họ ôm xèng mua tiếp miếng đất bự khác rồi lại tiếp tục cái điệp khúc rao bán ...thì làm cái éo rì nhau...
mời anh xem qua hình ảnh farm.

Attachments

Tập Lái
29/8/19
49
4
8
Hồ Chí Minh
Phản biện tí:

Có khi nào sau khi kiếm đủ tụ, thâu đủ sở hụi và vận hành được 1 thời gian, anh đầu nậu tuyên bố bịnh quá không còn sức hoặc phải đi định cư cùng gia đình qua một nơi xa lắm...nên không thể đứng ra vận hành. Khẩn thiết đề nghị các nhà đầu tư cừu non họp lại, bầu ra một chủ tịt hội đồng quản trị mới thay thế ảnh không ta?

ps. Mà sao thớt farm stay kia vẫn còn, lại lập thêm thớt này làm chi vậy chủ thớt?
mời anh xem qua farm.

Attachments

Tập Lái
29/8/19
49
4
8
Hồ Chí Minh
Quê mình cũng gần chỗ này. Đam Rông là huyện mới vùng sâu vùng xa của tỉnh Lâm Đồng. Giá đất không gần trung tâm có cà phê, sầu riêng tầm 50-55 triệu/sào. Nên 4000m2 tầm khoảng 200-250 triệu. Bác bán đất trống vùng sâu giá 600tr, giá này không tưởng. Thứ 2, lợi nhuận 10-68% là phần trăm trên cái gì, 600 triệu tiền mua đất hay tiền lời bán sầu riêng. Mấy năm đầu không có sản phẩm ko nói => ko có lợi nhuận. Khoảng 4 năm sau, ai đảm bảo sẽ có lợi nhuận. Các bác nhận được tiền rồi, bỏ bê vườn nhà người ta=> ko có lãi, không phải trả % lợi nhuận?
Em nói thật gần chỗ em chả mấy ai giàu lên nhờ mấy sào đất nông nghiệp trồng cà phê, sầu riêng cả. Mấy bác ở thành phố kiếm miếng đất dưỡng già, hay nghỉ dưỡng ko nói. Chứ kiếm tiền dựa vào nông nghiệp mà làm ko có gì đột phá thì ko khá nổi. Còn đất vùng sâu vùng xa này, nếu ko có dự án hay khu du lịch gì, thì khó mà tăng lắm.
hôm nào có dịp mời bạn ghé xem thực tế xem bên mình làm ntn hen

Attachments