Tập Lái
29/8/19
49
4
8
Hồ Chí Minh
không phủ nhận về idea của cty (dù ko có gì mới) và sự cố gắng của em.
Nhưng, đời người được mấy lần cái "20 năm" mà lại còn là idea được xây dựng trên nền tảng nông nghiệp nữa. Chưa kể, sau khi phân lô (4000m2) bán chưa hết, lợi nhuận chưa thu hồi thì cty của em còn gắn bó, một khi lợi nhuận đã thu về thì liệu rằng tâm thế của cty em còn theo đuổi hay ko? Anh chắc chắn cho là ko.

Hợp đồng cũng chỉ là giấy. Nông nghiệp, dịch bệnh thì theo mùa màng và ko dự đoán trước được. Con số lợi nhuận cty em đưa ra là fixed trong 20 năm. Em có thấy sự mơ hồ trong đó ko? :D
mời anh có dịp ghé tham quan.không nên phán xét và nhìn vấn đề tiêu cực như vậy.

Attachments

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
mời anh có dịp ghé tham quan.không nên phán xét và nhìn vấn đề tiêu cực như vậy.
Hình ảnh chỉ là hình ảnh. Làm như Bầu Đức còn lên bờ xuống ruộng nữa là mây cái hình này. Plan đưa ra theo kiểu đếm cua trong lỗ, ko thấy được yếu tố khoa học, công nghệ gì được đưa ra để đảm bảo trong "lỗ có cua" mà cứ kêu người khác xem hình. :D

Tập Lái
29/8/19
49
4
8
Hồ Chí Minh
Hình ảnh chỉ là hình ảnh. Làm như Bầu Đức còn lên bờ xuống ruộng nữa là mây cái hình này. Plan đưa ra theo kiểu đếm cua trong lỗ, ko thấy được yếu tố khoa học, công nghệ gì được đưa ra để đảm bảo trong "lỗ có cua" mà cứ kêu người khác xem hình. :D
bác phán như thế này thì chịu.chả biết ngoài đời bác làm nghề gì và ra làm sao nhưng kiểu comment ntn thì hiểu luôn.

Tập Lái
29/8/19
49
4
8
Hồ Chí Minh
thà chấp nhận phán xét làm plan kiểu đếm cua trong lỗ. còn hơn rãnh rỗi ngồi không

Attachments

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
thà chấp nhận phán xét làm plan kiểu đếm cua trong lỗ. còn hơn rãnh rỗi ngồi không
Làm nông nghiệp mà tính được lợi nhuận 20 năm sau thì ko đếm cua trong lỗ là gì? :D

Cái plan này á, nông dân trồng sầu riêng họ ko cần phải làm luôn á.

Tớ vẫn giữ quan điểm idea này ko tồi nếu kiếm tiền từ bđs. Mua bđs giá rẻ, xào nấu và tạo thêm một chút cảm xúc để bán giá cao hơn là chuyện bình thường.

Giá bđs bán ra = giá bđs (hữu hình) + giá của cảm xúc (vô hình). Nhưng cái "cảm xúc" phải có giá trị, mang đến cho khách một "độ cảm" (feeling) nhất định. Nó có thứ bậc và được tính bằng tiền theo thứ bậc đó. Còn cái "cảm xúc" của anh tạo ra để trao cho khách hàng thì thật là ... củ chuối :D. Cộng thêm trình độ marketing cũng củ chuối nốt :D, ko đánh bật được cái vô hình.

Tớ làm gì ko quan trọng, tớ ngồi ko hay ko cũng ko quan trọng. Nhưng biết mấy trò kiếm tiền kiểu này và tớ có nhiều kinh nghiệm về nó. Thế thôi. :D

Hạng D
28/10/19
1.233
4.326
113
Chẳng có ý gì, chỉ là chưa thấy lợi nhuận từ farm, không rõ bạn sẽ thu hoạch cây trái gì và chắc chắn phải sau 4 năm. Bạn có thể cho thông tin và vị trí farm, nếu thuận lợi tương lai gần mình hợp tác dẫn du khách đến.

Hạng D
28/10/19
1.233
4.326
113
Mình hiểu ý anh Ba là 1 cái hữu hình và 1 cái 3D. Dù 1 cô gái không đẹp nhưng được trò chuyện hơn là 1 người mẫu im lặng.
Một cái vườn đất, nông dân áo vá đẫm mồ hôi đang bắt sâu, cắt lá...còn đẹp hơn cái farm thơ mộng này...vì nó rất đời thực và truyền cảm... farm đúng nghĩa không giống hình trên.

Hạng B2
22/6/13
176
244
43
Ý tưởng thật tốt, viễn cảnh vô cùng tươi sáng. Nhưng nhìn hình và cam kết lại làm nhớ đến condotel.

• Haha
Reactions: gilmis
Hạng D
28/10/19
1.233
4.326
113
Nhìn mấy hình này mình chỉ biết thở dài, thương cho những người dại dột ném tiền vô cái máy xay giấy.
Phản biện: dĩ nhiên cái này không phù hợp bán cho người nông dân. Với người có tiền là quyền của họ. Anh không nên tiếc thương cho họ.

• Haha
Reactions: gilmis