Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: Tránh nhiễm virus qua ổ USB

Trích đoạn: boris.nguyen

Trích đoạn: ntchonthanh

Trước hết bác phải quét cho sạch virus đã ! xong bác tạo một file autorun.inf rồi đặt thuộc tính : archive, read only. (tạo từ note pad cũng được):)

ko hiệu quả đâu bác, em đã thử rồi, vì khi con virus đó nhiễm vào nó ghi đè file autorun.inf lên mà ghi đè lên thì lại được, xem như cách này mất tác dụng.
đã đặt thuộc tính là readonly rồi mà. sao mà ghi đè được

Hạng B2
1/3/05
155
3
18
51
DL

Có một chương trình cài đặt vào máy, giúp chống những file nay trong usb ví dụ như : autorun, secret...
Dung lượng khoảng 1.3MB thôi, nếu bác cần thì cho em email. tối mai em gởi cho.
em cũng khổ vì cái usb , bác cho em 1 bản với [email protected]
Cám ơn Bác

27/6/08
229
1.387
93
www.otosaigon.com

Trích đoạn: anit
đã đặt thuộc tính là readonly rồi mà. sao mà ghi đè được

nó là file autỉun khác virus chép đè lên file của bác chứ ko phải nó ghi lên file của bác đang có trong USB. bác cứ thử tạo 1 file autorun đặt readonly để trong 1 folder rồi copy 1 file khác vào cùng foldẻ đó được hay ko là thấy liền à.

Hạng B2
26/8/04
466
2.676
93

Đã gởi chương trình cho các bác, các bác check mail nhé
Em gởi bằng file.RAR, bác dùng WinZip hoặc WinRAR để mở nhé.

Hạng B2
15/4/05
263
133
43

Chả cần chương trình gì ráo, vào menu run chạy gpedit.msc --> tìm trong Admin Template --> System --> Turnoff Autoplay --> Alldrives

....

Xong

Hạng D
20/7/07
2.639
2.447
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: DvDKNY

Em thì cắm USB vào trước khi mở nó ra đều quét cẩn thận rồi mới mở = cách phải chuột/ Explorer chứ ko 2clicks, nên cũng ít bị dính chưởng :D

làm như thế cũng ko ổn đâu bác, vẫn dính như thường. nếu bác muốn mở file dạng nào thì mở chương trình đó ra trước.. ví dụ mở file word thì mở word ra trước rồi dùng lệnh file - open, nó sẽ tự động lọc bỏ những file nào ko phải là file word

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Trích đoạn: hcivic
@Bác XEREO: Bấm giữ phím Shift hoài cho đến khi nào hở bác?
Dạ chào Bác hcivic, mình giữ shift vài giây đến khi nhận dạng xong USB thì thôi.
Em có xem phóng sự ảnh XNL du khảo Bình Dương thấy ham quá.:):):)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Trích đoạn: xe reo

Trích đoạn: hcivic
@Bác XEREO: Bấm giữ phím Shift hoài cho đến khi nào hở bác?
Dạ chào Bác hcivic, mình giữ shift vài giây đến khi nhận dạng xong USB thì thôi.
Em có xem phóng sự ảnh XNL du khảo Bình Dương thấy ham quá.:):):)
Cảm ơn bác nhiều nha!:D

Trichđoạn Phâmtunvu:
Chả cần chương trình gì ráo, vào menu run chạy gpedit.msc --> tìm trong Admin Template --> System --> Turnoff Autoplay --> Alldrives
Cảm ơn bác luôn!Để tui thử cách của bác xem sao hè.:)

Các bác ơi!Rốt cuộc thì không thấy ai báo cáo kết quả phòng chống autorun (AR) nhỉ?

@Tahi2010: Tui chưa nhận được file của bác,phiền bác gửi lại dùm được không?Cảm ơn bác nhiều!
Địa chỉ đây ạ: [email protected]

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Em được ông bạn dạy cách tìm và diệt virut trong DOS, nhưng lâu không xài nên quên rùi. Bác nào biết xin chỉ giùm em với ạ.