Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Các bác ơi, bây giờ mấy cái ổ đĩa USB nó lây víu nhanh quá, các bác có cách nào giúp em phòng tránh không chỉ em với, em tắt chức năng autorun rồi mà vẫn chưa an tâm, nhiều khi quen tay double click vào thì khổ lắm

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/8/04
466
2.668
93
RE: Tránh nhiễm virus qua ổ USB

Có một chương trình cài đặt vào máy, giúp chống những file nay trong usb ví dụ như : autorun, secret...
Dung lượng khoảng 1.3MB thôi, nếu bác cần thì cho em email. tối mai em gởi cho.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Em sử dụng phần mềm Autorun Eater dung lượng 4.00KB biểu tượng hình con dê chuyên chống các file autorun trong USB.
Nếu Bác chưa cài đặt phần mềm nào thì mỗi khi cắm USB vào máy thì bấm giữ phím Shift là không có file autorun nào chạy được hết.

Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: tahi2010

Có một chương trình cài đặt vào máy, giúp chống những file nay trong usb ví dụ như : autorun, secret...

vậy bác gửi cho em nhé, mail của em là [email protected]

Hạng B2
12/3/07
351
36
28

Em xin hỏi câu hỏi ngược lại, có cách nào ngăn cho virut ko từ máy tính vào USB ko các bác? Vì usb hay cắm ở các máy tính khác nhau cũng sợ lây nhiễm lắm.
Tks.

Hạng B2
5/12/06
409
75
28

Trích đoạn: tahi2010

cho em xin 1 cái luôn nha! cảm ơn bác nhiều: [email protected]

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Trước hết bác phải quét cho sạch virus đã ! xong bác tạo một file autorun.inf rồi đặt thuộc tính : archive, read only. (tạo từ note pad cũng được):)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Em sử dụng phần mềm Autorun Eater dung lượng 4.00KB biểu tượng hình con dê chuyên chống các file autorun trong USB.
Nếu Bác chưa cài đặt phần mềm nào thì mỗi khi cắm USB vào máy thì bấm giữ phím Shift là không có file autorun nào chạy được hết.
@Bác XEREO: Bấm giữ phím Shift hoài cho đến khi nào hở bác?

Có lần gần đây tui mang USB đi in file...Khi mang USB về nhà cắm vô máy thấy autorun chạy.Tui quét bằng BKAV thì nó báo có sâu.Sâu-virus là 3 file ảnh gì đó tui không xem,quét nó đi không được,xoá nó đi không xong.Đem USB lại chỗ in bảo nó quét đi lại được ngay.Vậy là sao nhỉ?Nó cố tình truyền virus phải không các bác?

27/6/08
229
1.387
93
www.otosaigon.com

Trích đoạn: ntchonthanh

Trước hết bác phải quét cho sạch virus đã ! xong bác tạo một file autorun.inf rồi đặt thuộc tính : archive, read only. (tạo từ note pad cũng được):)

ko hiệu quả đâu bác, em đã thử rồi, vì khi con virus đó nhiễm vào nó ghi đè file autorun.inf lên mà ghi đè lên thì lại được, xem như cách này mất tác dụng.